News Kannada
Monday, October 03 2022

ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಮೈಸೂರು: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಕುರಿತು ಕಾರ್ಯಾಗಾರ - 1 min read

Photo Credit : News Kannada

ಮೈಸೂರು: ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆ, ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿ (ಸಿಎಸ್‌ಆರ್) ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರತೆಯಸಮಸ್ಯೆಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು  ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಯುಎಇಯ ಅಬುಧಾಬಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವ್ಯಾಪಾರ ಕಾಲೇಜ್‌ನ  ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಹ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಸಾಜು ವಲಿಯಾರ ಜೋಸ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮೈಸೂರಿನ ಎಸ್‌ಡಿಎಂ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ (ಎಸ್‌ಡಿಎಂಐಎಂಡಿ) ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ‘ಹಿಂತಿರುಗುವ ಮೂಲಕ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಾಗುವುದು – ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿ’ ಕುರಿತು 2 ದಿನದ ಕಾರ್ಯಾಗಾರದ ಅಧ್ಯಾಪಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಸಾಜು ವಲ್ಲಿಯಾರ ಜೋಸ್ ಅವರು ಹೇಳಿದರು “ವ್ಯಾಪಾರ  ಆರ್ಥಿಕ ಯಶಸ್ಸು ಪರಿಸರಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಾಜಗಳಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸಲಾಗದು. ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.  ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ಪರಿಸರದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ವ್ಯಾಪಾರ  ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಸಮರ್ಥನೀಯವಲ್ಲ. ಸಿಎಸ್ಆರ್ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರತೆಯು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು  ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

“ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿನ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ (CSR) ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಸಮುದಾಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ಜಾಗೃತಿ ನಿರ್ಮಾಣ, ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣೆ, ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತಿವೆ. ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು  ವ್ಯಾಪಾರ ಘಟಕದ ವಿವಿಧ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರಿಂದ ಕಾಳಜಿಯಿದೆ.

ಅಂತಹ ಉಪಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಅವರಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ, ಸರ್ಕಾರಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಅಂಚನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಈ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಯುವ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಈ  ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಓದಬೇಕು ”ಎಂದು SDMIMD ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಾಜು ವಲ್ಲಿಯಾರ ಜೋಸ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಫ್ಯಾಕಲ್ಟಿ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ.

PGDM 2021-2023 ಬ್ಯಾಚ್‌ನ HR ಸ್ಪೆಷಲೈಸೇಶನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು, ಕೇಸ್ ಲರ್ನಿಂಗ್, ಉದ್ಯಮ ಭೇಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಾಜು ಜೋಸ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ PGDM  ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿ ನಡೆಸುವ ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿತ ಯೋಜನೆಗಳಿಂದ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಕಾರ್ಯಾಗಾರ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳ ನಿಜ ಜೀವನದ ಪ್ರಕರಣಗಳು; ಮತ್ತು ಧ್ಯೇಯೋದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ದೃಷ್ಟಿ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಊಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣ  ಉದ್ಯಮ, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳು, ವಿಮಾನಯಾನ ಉದ್ಯಮದಂತಹ ಕೆಲವು ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸಿಎಸ್ಆರ್  ನೀತಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಮುಂತಾದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಕಾರ್ಯಾಗಾರದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಸಿಎಸ್ಆರ್ ಬಗ್ಗೆ ಸಮಗ್ರ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

See also  ಎಸ್.ಡಿ.ಎಂ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ‘ಬತ್ತದೋತ್ಸಾಹ’ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಚಾಲನೆ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

12792
NewsKannada

Read More Articles
Subscribe to our Brand New YouTube Channel

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು