News Kannada
Sunday, October 01 2023
ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಮಂಗಳೂರು: ಸೇಂಟ್ ಜೋಸೆಫ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಎನ್ ಸಿ ಸಿ ವಾರ್ಷಿಕ ತರಬೇತಿ ಶಿಬಿರ

NCC annual training camp at St. Joseph's Engineering College, Mangaluru
Photo Credit : Wikimedia

ಮಂಗಳೂರು:  ಕರ್ನಾಟಕ ಏರ್ ಎಸ್ಕ್ಯೂಎನ್ ಎನ್ ಸಿ ಸಿ, ಮಂಗಳೂರು ತನ್ನ ವಾರ್ಷಿಕ ತರಬೇತಿ ಶಿಬಿರವನ್ನು ಹಿರಿಯ ವಿಭಾಗ / ಹಿರಿಯ ವಿಭಾಗ ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ವಿಭಾಗ / ಜೂನಿಯರ್ ವಿಭಾಗ / ಜೂನಿಯರ್ ವಿಭಾಗ ಎನ್ ಸಿ ಸಿ ಕೆಡೆಟ್ ಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಆಗಸ್ಟ್ 03 ರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ 10, 2022 ರವರೆಗೆ ಮಂಗಳೂರಿನ ಸೇಂಟ್ ಜೋಸೆಫ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.

ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 362 ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು, ಅವರಲ್ಲಿ 139 ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ನಾಲ್ಕು ಸಂಸ್ಥೆಗಳ (ಸೇಂಟ್ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜು ಮಂಗಳೂರು, ಆಳ್ವಾಸ್ ಕಾಲೇಜು ಮೂಡಬಿದ್ರಿ, ಸೇಂಟ್ ಆಗ್ನೆಸ್ ಕಾಲೇಜು ಮಂಗಳೂರು ಮತ್ತು ಸೇಂಟ್ ಜೋಸೆಫ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜು ವಾಮಂಜೂರು) ಹಿರಿಯ ವಿಭಾಗ/ವಿಭಾಗದಿಂದ ಮತ್ತು 224 ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ಆರು ವಿವಿಧ ಶಾಲೆಗಳ ಕಿರಿಯ ವಿಭಾಗ/ವಿಭಾಗದಿಂದ (ಸೇಂಟ್ ಆನ್ಸ್ ಹೈಸ್ಕೂಲ್ ವಿರಾಜಪೇಟೆ, ವಿರಾಜಪೇಟೆ) ಮತ್ತು 224 ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ಜೂನಿಯರ್ ವಿಭಾಗ/ವಿಭಾಗದಿಂದ ಬಂದಿದ್ದರು. ಸಂತ ಫಿಲೋಮಿನಾ ಹೈಸ್ಕೂಲ್ ಪುತ್ತೂರು, ಎಸ್ ಡಿಎಂಎ, ಧರ್ಮಸ್ಥಳ, ಸೇಂಟ್ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಹೈಸ್ಕೂಲ್ ಮಂಗಳೂರು, ಜೈನ್ ಹೈಸ್ಕೂಲ್ ಮೂಡಬಿದಿರೆ ಮತ್ತು ಶಾರದಾ ವಿದ್ಯಾಲಯ ಮಂಗಳೂರು).ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು

ಕೆಡೆಟ್ ಗಳಿಗೆ ಮಿಲಿಟರಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಶಿಬಿರದ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿತ್ತು. ಎಲ್ಲಾ ಸಿಡಿಟಿಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬೇಗನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಅವರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ೫ ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಪಿಟಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ನಂತರ ಡ್ರಿಲ್ ಸೆಷನ್. ತದನಂತರ, ಎನ್ ಸಿ ಸಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಹಾರಾಟದ ತತ್ವಗಳು, ಏರ್ಫ್ರೇಮ್ಗಳು, ಉಪಕರಣಗಳು, ಪವನಶಾಸ್ತ್ರ, ವಾಯುಮಾರ್ಗ ಮತ್ತು ನ್ಯಾವಿಗೇಶನ್ನಂತಹ ವಿಶೇಷ ವಾಯುಯಾನ-ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಷಯಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು ನಡೆದವು. ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಗಾಲ್ವಿನ್ ರೊಡ್ರಿಗಸ್ ಅವರಿಂದ ‘ನೀರಿನ ಕೆಳಗಿನ ಜೀವನ: ಪಶ್ಚಿಮ ಘಟ್ಟಗಳ ಸಿಹಿನೀರಿನ ಮೀನುಗಳು’ ಮುಂತಾದ ಅನೇಕ ಮಾಹಿತಿಯುಕ್ತ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅತಿಥಿ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು ನಡೆದವು. ಮನೋಜ್ ಫರ್ನಾಡೆಸ್ ಅವರಿಂದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಭಾಷಣ ಕಲೆ, ಡಾ.ವಿದ್ಯಾ ಡಿಸೋಜಾ ಅವರ ‘ಲಿಂಗ ಸಮಾನತೆ’, ಶ್ರೀ ಕಿರಣ್ ವತಿ ಅವರ ‘ಅಸಾಧಾರಣ ಕೀಟಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಅಗತ್ಯಗಳು’, ಪ್ರೊ.ಸುರೇಶ್ ನಾಥ್ ಅವರ ‘ಸಂಚಾರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಭದ್ರತೆ’, ಪ್ರೊ.ಸಚೇತ್ ಸುವರ್ಣ ಅವರಿಂದ ‘ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ತರಬೇತಿ’, ಶ್ರೀಮತಿ ಸುಲಕ್ಷಣಾ ಅವರಿಂದ ‘ಪ್ರಾಣಿ ಕಲ್ಯಾಣ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣೆ’, ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಠಾಣಾಧಿಕಾರಿ ಸುನಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರಿಂದ ‘ಅಗ್ನಿ ಅವಘಡಗಳು ಮತ್ತು ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಪ್ರದರ್ಶನ’, ಶ್ರೀ ಐಲ್ವಿನ್ ಡಿಸೋಜಾ ಅವರ ‘ಪೋಕ್ಸೊ ಮತ್ತು ಆರ್ ಟಿಐ ಕಾಯ್ದೆಗಳು’ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಮಹೇಶ್ ಲೆಸ್ಟರ್ ಅವರ ‘ಟೈಪ್ ಆಫ್ ಸ್ನೇಕ್ ಅಂಡ್ ಡೆಮೊ’. ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಎಸ್ಕ್ಯೂಎನ್ನ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಎನ್ ಸಿ ಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಚರ್ಚಿಸಿದರು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಎಫ್ಜಿ ಪರ್ವೀಜ್ ಶರೀಫ್ ಬಿಜಿ ಅವರ ಏರ್ ಫ್ರೇಮ್ಗಳು, ಎಫ್ಜಿ ಆಫ್ಫ್ರ್ ಅಲ್ವಿನ್ ಮಿಸ್ಕ್ವಿತ್ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಟಿಒ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕುರ್ಡೇಕರ್ ಅವರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕೀಕರಣ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು ನಡೆದವು.

See also  ದೆಹಲಿ: ಜಿಂಬಾಬ್ವೆ ವಿರುದ್ಧದ ಏಕದಿನ ಸರಣಿಗೆ ಭಾರತ ತಂಡ ಪ್ರಕಟ

ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು 0.22 ರೈಫಲ್ ಗಳ ಫೈರಿಂಗ್ ಗೆ ಒಡ್ಡಲ್ಪಟ್ಟರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಗುಂಪುಗಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ 25 ಗಜಗಳ ನಿಗದಿತ ಗುರಿಯ ಮೇಲೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿದರು. ಶಿಬಿರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಿವಿಧ ತರಬೇತಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ದಿನಚರಿಯ ಜೊತೆಗೆ, ಎಸ್ಕ್ಯೂಎನ್ 0.22 ಗುಂಪುಗಾರಿಕೆ, 0.22 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಡ್ರಿಲ್, ಕಾಂಟಿಂಡೆಂಟ್ ಡ್ರಿಲ್, ವಿಶೇಷ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆ, ಜಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಲಿತ ವ್ಯವಹಾರಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಡೆಟ್ಗಳ ನಡುವೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಎಸ್ಕ್ಯೂಎನ್ ಅಂತರ-ಹಾರಾಟ ವಾಲಿಬಾಲ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಡೆಟ್ಗಳು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಮೈಕ್ರೋಲೈಟ್ ಏರ್ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಎಟಿಸಿ ಸೇವೆಗಳ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಪರಿಚಯಕ್ಕಾಗಿ ಸುಮಾರು 110 ಕೆಡೆಟ್ಗಳನ್ನು ಎನ್ಸಿಸಿ ಹಂಗಾರ್ ಮತ್ತು ಮಂಗಳೂರು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಏರ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ಗೆ ತರಬೇತಿಗಾಗಿ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೆಡ್ ಕ್ರಾಸ್ ಸೊಸೈಟಿಯ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಎಸ್ಕ್ಯೂಎನ್ ರಕ್ತದಾನ ಶಿಬಿರವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿತು. ಈ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ೩೪ ಯೂನಿಟ್ ಗಳಷ್ಟು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ರಕ್ತವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಯಿತು. ಶಿಬಿರ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಲು ಮತ್ತು ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ‘ಸ್ವಚ್ಛ ಭಾರತ ಅಭಿಯಾನ’ದಂತಹ ಸಾಮಾಜಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೂಟದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲಾಯಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಗುಂಪು ಹಾಡುಗಳು, ಗುಂಪು ನೃತ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಕಿಟ್ ಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದರು.

ಈ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವ ಉದ್ದೇಶವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವುದು, ಅದು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲೂ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಅವರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಶಿಬಿರದ ವೇಳೆ ಎನ್ ಸಿಸಿ ಗ್ರೂಪ್ ಹೆಡ್ಕ್ಯೂ ಮಂಗಳೂರು ಗ್ರೂಪ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಕರ್ನಲ್ ನರೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಭಾಗಸರ ಅವರು ಶಿಬಿರಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ತರಬೇತಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು, ಕೆಡೆಟ್ ಗಳಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಆಹಾರದ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಶಿಬಿರದ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೃಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ಆಗಸ್ಟ್ 09, 2022 ರಂದು ಕಲಾಂ ಸಭಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಮಾರೋಪ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ರೆವರೆಂಡ್ ಫಾದರ್ ವಿಲ್ಫ್ರೆಡ್ ಪ್ರಕಾಶ್ ಡಿಸೋಜಾ ಅವರನ್ನು ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಯಿತು. ಸಮಾರೋಪದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕೆಡೆಟ್ಗಳು ಎನ್ಸಿಸಿಯ ಧ್ಯೇಯವಾಕ್ಯವಾದ “ಏಕತೆ ಮತ್ತು ಶಿಸ್ತು” ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿ, ಶಿಬಿರದ ಕಮಾಂಡೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಉಪ ಶಿಬಿರದ ಕಮಾಂಡೆಂಟ್ ಬಹುಮಾನಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಿದರು. ಎಸ್ ಡಿ/ಎಸ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ ವಿಭಾಗದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತಂಡ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಆಳ್ವಾಸ್ ಕಾಲೇಜು ಮೂಡಬಿದಿರೆ ಮತ್ತು ಜೆಡಿಎಸ್/ಜೆಡಬ್ಲ್ಯೂ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಶಾರದಾ ವಿದ್ಯಾಲಯ ಮಂಗಳೂರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು.

See also  ಉಜಿರೆ: ‘ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯಿಂದ ಸಂತೋಷದಾಯಕ ಜೀವನ’

ಸ್ಕ್ವಾಡ್ರನ್ ಇದನ್ನು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಅನುಭವವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಕೆಡೆಟ್ಗಳಿಗೆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಆನಂದದ ಚಲನೆಗಳ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿತು. ತರಬೇತಿ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಕೆಡೆಟ್ ಗಳು ಕಳೆಯುವ ಈ 8 ದಿನಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಜನರು, ಹೆಚ್ಚು ಅರಿವು ಮತ್ತು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುತ್ತವೆ, ಅವರು ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಆಸ್ತಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೆಡೆಟ್ ಗಳಿಗೆ 8 ದಿನಗಳ ಕಠಿಣ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ವಾಡ್ರನ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಹೃದಯಪೂರ್ವಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರ, ಶಿಬಿರವು 10 ಆಗಸ್ಟ್ 2022 ರಂದು ಸಂಜೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

1616

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು