News Kannada
Saturday, December 03 2022

ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಮಂಗಳೂರು: ಸ್ಪಂದನ -2022 ವಿಚಾರ ಸಂಕಿರಣ

A social welfare programme organised by the Federation of Global Bunts Associations
Photo Credit : Pixabay

ಮಂಗಳೂರು: ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ವರ್ಕ್, ರೋಶನಿ ನಿಲಯ, ಮಂಗಳೂರು ಇವರ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಂದನ -2022 ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಿಲೇಜ್ ಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ – ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸಗಳು; ಎಂಬ ಧ್ಯೇಯವಾಕ್ಯ ದೊಂದಿಗೆ  ವಾಸ್ತವತೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾ, ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ವಿಚಾರ ಸಂಕಿರಣವನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 6 ಮತ್ತು 7 ರಂದು  ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ.

“ಅಭಿವೃದ್ಧಿ – ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಿಲೇಜ್ ಗಳಿಗಾಗಿ ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸಗಳು” ಎಂಬ ಧ್ಯೇಯವಾಕ್ಯವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸೇರಿದಂತೆ ಜೀವನೋಪಾಯದ ವಿವಿಧ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಸುಸ್ಥಿರತೆ, ಸುಸ್ಥಿರ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿ,  ಸುಸ್ಥಿರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಿಲೇಜ್ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಹಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಜೀವನಾಧಾರ ವಾಗಿದೆ.

ಮಂಗಳೂರು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಕಚೇರಿ ಜಂಟಿ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಡಾ.ಜೆನಿಫರ್ ಲೋಲಿಟಾ,ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10:00 ಕ್ಕೆ. ರೋಶನಿ ನಿಲಯದ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ವರ್ಕ್ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರಾದ ಡಾ. ಜೂಲಿಯೆಟ್ ಸಿ.ಜೆ. ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸುವರು.
ಮಂಗಳೂರಿನ ಎ.ಜೆ.ಮೆಡಿಕಲ್ ಕಾಲೇಜಿನ ಪ್ರೊ.ಪಿ.ಪಿ.ದೇವನ್ ಸಭಿಕರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

“ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಗ್ರಾಮಗಳಿಗಾಗಿ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ” ಕುರಿತ ಮೊದಲ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಬಜ್ಜೋಡಿ ಕೌನ್ಸಿಲಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅರುಣ್ ಲೋಬೊ ಉಪನ್ಯಾಸ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡನೇ ಅಧಿವೇಶನ “ಸಾಮಾಜಿಕ ಸುಸ್ಥಿರತೆ: ಆರೋಗ್ಯ ಉತ್ತೇಜನದ ಅಗತ್ಯತೆ” ಕುರಿತು ಡಾ. ಕವಿತಾ ಜಂಗಮ, ಮನೋವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಇಲಾಖೆ, ನಿಮ್ಹಾನ್ಸ್  ಅವರು ಉಪನ್ಯಾಸ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7,  ರಂದು, ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಮಂಗಳೂರು ಮುಖ್ಯಾಧಿಕಾರಿ  ಶ್ರೀ ಪಿ.ಎಲ್.ಧರ್ಮ,  “ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಿಲೇಜ್ ಗಳಿಗಾಗಿ ಸುಸ್ಥಿರ ಉಪಕ್ರಮಗಳು” ಕುರಿತ ಮೊದಲ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಡಾ. ಎಸ್. ಸುದರ್ಶನ್, ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು, ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ ವಿಭಾಗ, ಮದ್ರಾಸ್ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಕಾಲೇಜು, ಸುಸ್ಥಿರ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಎಂಬ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನು  ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಪಿಯರ್ ಹೆಡ್  ಮೀಡಿಯಾ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಮಂಗಳೂರು ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ  ಬ್ರಿಯಾನ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ರವರು ಸುಸ್ಥಿರ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಎಚ್ ಆರ್ ನ ಪಾತ್ರ  ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

ಸಭೆಯ ಸಮಾರೋಪ ಸಮಾರಂಭ ಸಂಜೆ 4.00 ಗಂಟೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದೆ. ವೋಲ್ಡಾ ನಾರ್ವೆಯ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಕಾಲೇಜ್ (ವಿಯುಸಿ)ನ  ಡಾ. ಎರ್ಲೆಂಡ್ ವಾಲ್ಸೆತ್,  ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸುವರು. ರೋಶನಿ ನಿಲಯದ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ವರ್ಕ್ ನ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರಾದ   ಡಾ. ಜೆನಿಸ್ ಪಿ ಮೇರಿ, ವೈಸ್ ಅವರು ಸಮಾರೋಪ ಸಮಾರಂಭದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸುವರು.

ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಕಾಗದದ ಪ್ರಸ್ತುತಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ

• ಸುಸ್ಥಿರ ಆರೋಗ್ಯ ಉತ್ತೇಜನದ ಕಡೆಗೆ ಮನೋವೈಜ್ಞಾನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳು
• ಆರೋಗ್ಯ ಉತ್ತೇಜನ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಏಕೀಕರಣ
• ಪರಿಸರ ಸುಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಸಿ.ಎಸ್.ಆರ್.
• ಸುಸ್ಥಿರತೆಗಾಗಿ ಜೀವನ ಸಮತೋಲನಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ
•ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರತೆ
•ವೆಚ್ಚ ಕಡಿತಕ್ಕಾಗಿ ಸುಸ್ಥಿರತೆ
• ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಹಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳು

See also  ಮಂಗಳೂರು: ಸೇಂಟ್ ಜೋಸೆಫ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಎನ್ ಸಿ ಸಿ ವಾರ್ಷಿಕ ತರಬೇತಿ ಶಿಬಿರ

• ಸುಸ್ಥಿರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಸೂಚನೆಗಳು
• ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳು

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

11671
Media Release

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು