News Kannada
Sunday, September 24 2023
ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಮಣಿಪಾಲ್: ಇಂಟರ್ನ್ ಶಿಪ್ ನಂತಹ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಕಲಿಕೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಉಪಯುಕ್ತ

WGSHA, MAHE organises Internships for students by partnering with Official Hospitality Partners of FIFA 2022
Photo Credit : By Author

ಮಣಿಪಾಲ್, ಅ.27: ಮಣಿಪಾಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಹೈಯರ್ ಎಜುಕೇಶನ್ನ ಅಂಗವಾದ ವೆಲ್ಕಾಮ್ ಗ್ರೂಪ್ ಗ್ರ್ಯಾಜುಯೇಟ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಹೋಟೆಲ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಡಬ್ಲ್ಯುಜಿಎಸ್ಎಚ್ಎ) ತನ್ನ ಬ್ಯಾಚುಲರ್ಸ್ ಆಫ್ ಹೋಟೆಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಿ.ಎ. ಈ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಕತಾರ್ (ಫಿಫಾ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2022) ಮತ್ತು ಅಬುಧಾಬಿ (ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಪ್ರಿಕ್ಸ್ ಫಾರ್ಮುಲಾ 1 ರೇಸ್) ನಲ್ಲಿ ಮೆಗಾ ಇವೆಂಟ್ ಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಬ್ರಾಂಡ್ ಗಳ ಹೋಟೆಲ್ ಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂಟರ್ನ್ ಶಿಪ್  ಡಬ್ಲ್ಯುಜಿಎಸ್ಎಚ್ಎನಲ್ಲಿ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವು (ಹಾಸ್ಪಿಟಾಲಿಟಿ)ಆತಿಥ್ಯ ಪದವೀಧರರು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಬಹುದಾದ ಪ್ರಮುಖ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಅವಕಾಶದ ಮೂಲಕ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆತಿಥ್ಯ ಬ್ರಾಂಡ್ ಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಫಿಫಾ 2022 ಮತ್ತು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಪ್ರಿಕ್ಸ್ ಫಾರ್ಮುಲಾ 1 ರೇಸ್ ನಂತಹ ಜನಪ್ರಿಯ ಮೆಗಾ ಕ್ರೀಡಾ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನುಭವವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಇಂಟರ್ನ್ ಶಿಪ್ ಘೋಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಮಾಹೆ, ಡಬ್ಲ್ಯುಜಿಎಸ್ಎಚ್ಎ, ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರಾದ ಚೆಫ್ ಕೆ ತಿರುಜ್ಞಾನಸಂಬಂತಮ್, “ನಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಗಳಿಸಿದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಮಣಿಪಾಲಕ್ಕೆ ಬಂದು ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಈ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಸ್ತಿಗಳ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳಿಗೆ ನಾನು ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತೇನೆ. ಕತಾರ್ ನ ಎರಡು ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಹೋಟೆಲ್ ಗಳು ಈ ಮೆಗಾ ಈವೆಂಟ್ ನಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ೩೦೦ ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದವು. ಈ ರೀತಿಯ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಕಲಿಕೆಯು ನಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ”.

“ನಮ್ಮ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಸಾಧನೆಗಳು ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಆತಿಥ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿನ ನಮ್ಮ ನಿರಂತರ ಪ್ರಯತ್ನದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳ ಹೋಟೆಲ್ಗಳು ಇಂಟರ್ನಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಡಬ್ಲ್ಯುಜಿಎಸ್ಎಚ್ಎಯ ಯುವ ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ ಹೋಟೆಲ್ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಆರಂಭಿಕ ಜಿಗಿತವಾಗಿದೆ”

ಇಂಟರ್ನ್ ಶಿಪ್  ಈಗ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಶಿಕ್ಷಣದ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅನುಭವದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಇಂದಿನ ಕಾರ್ಮಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ, ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ನಿಜವಾದ ಉದ್ಯೋಗ ಅನುಭವ, ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನಿಂಗ್ ನಿಂದಾಗಲಿ, ಸಂಬಂಧಿತ ಕೆಲಸದ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ರೆಸ್ಯೂಮ್ ಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಅವಲಂಬಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

See also  ಮಂಗಳಾ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಮೂಹ ಸಂಸ್ಥೆವತಿಯಿಂದ ಪದಗ್ರಹಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

33354
Richard D'Souza

Read More Articles

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು