News Kannada
Thursday, June 01 2023
ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಮಂಗಳೂರು: ಸೇಂಟ್ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜಿನ ಹಿರಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವ ಆಚರಣೆ

St. Aloysius College Higher Primary School celebrates its anniversary
Photo Credit : By Author

ಮಂಗಳೂರು: ಸೇಂಟ್ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜಿನ ಹಿರಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ 16, ರಂದು ಶಾಲಾ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಯಿತು.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಕಾಲೇಜಿನ ಹಿರಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಮತ್ತು ಮಂಗಳೂರು ಫಾ.ಮುಲ್ಲರ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು, ಇಂಟರ್ವೆನ್ಷನಲ್ ಹೃದ್ರೋಗ ತಜ್ಞ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರದ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್  ಡಾ. ಜೋಸ್ಟೋಲ್ ಪಿಂಟೋ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯನ್ನುಎಸ್.ಜೆ. ರೆಕ್ಟರ್ ಸೇಂಟ್ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಷನ್ಸ್, ರೆವರೆಂಡ್ ಫಾದರ್ ಮೆಲ್ವಿನ್ ಜೋಸೆಫ್ ಪಿಂಟೋ ವಹಿಸಿದ್ದರು.  ಕಾರೆಸ್ಪಾಂಡೆಂಟ್ – ರೆವರೆಂಡ್ ಎಫ್.ಎಫ್.ಜೆರಾಲ್ಡ್ ಫುರ್ಟಾಡೊ ಎಸ್.ಜೆ., ಮುಖ್ಯೋಪಾಧ್ಯಾಯಿನಿ  ಜೋಸಿಟ್ಟಾ ಐವೇರಾ ನೊರೊನ್ಹಾ, ಪಿಟಿಎಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು  ಮಂಗಳಾ ರೈ, ಎಸ್ಪಿಎಲ್ – ಮಾಸ್ಟರ್ ಅಭಿಶ್ ಬಂಗೇರಾ ಮತ್ತು ಎಎಸ್ಪಿಎಲ್ ಮಾಸ್ಟರ್ ಲಗಾನ್ ಜೆ.ಎಸ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ರೀಶಾ ನೇತೃತ್ವದ ಸ್ಕೂಲ್ ಬ್ಯಾಂಡ್ ನಿಂದ ಜನರಲ್ ಸೆಲ್ಯೂಟ್ ನೀಡಿ  ಸ್ವಾಗತಿಸಲಾಯಿತು.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೊದಲ ಭಾಗ ಕಿಂಡರ್ ಗಾರ್ಟನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ‘ನಮ್ಮ ರೈತರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಗೌರವ’ ಕುರಿತು, ಗ್ರೇಡ್ 1 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ‘ಲಿಟಲ್ ರೆಡ್ ರೈಡಿಂಗ್ ಹುಡ್’ ಕಥೆಯನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು.  ಮತ್ತು ಗ್ರೇಡ್ 2 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಡಿಸ್ನಿ ವರ್ಲ್ಡ್ ಗೆ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ದರು.  ಔಪಚಾರಿಕ ರಂಗ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ  ಜೋಸಿಟ್ಟಾ ಐವೀರ ನೊರೊನ್ಹಾ ಸಭಿಕರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಅತಿಥಿ, ಗಣ್ಯರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿ  ಸ್ಮರಣಿಕೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.  ಡಾ. ಜೋಸ್ಟೋಲ್ ಪಿಂಟೋ ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ತಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯದ ಅನುಭವವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಶಾಲಾ ದಿನಗಳ ಸಾಕಷ್ಟು ನೆನಪುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ‘ಭರವಸೆ’ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹೇಗೆ ಬೆಳೆಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರು ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿದರು.

ಕೊರೆಸ್ಪಾಂಡೆಂಟ್ – ರೆವರೆಂಡ್ ಫಾದರ್ ಜೆರಾಲ್ಡ್ ಫರ್ಟಾಡೊ ಎಸ್ಜೆ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದುವುದು,  ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ ನಂತರ ಬಲವಾದ ಜೀವನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದರು.

ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಡಾ. ಜೋಸ್ಟೋಲ್ ಪಿಂಟೋ 1 ರಿಂದ 7 ನೇ ತರಗತಿಗಳವರೆಗೆ ಮೆರಿಟ್ ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಶುಭ ಹಾರೈಸಿದರು.  ಪಠ್ಯೇತರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಬಹುಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಗಣೇಶ್ ರಾವ್ (ಕರಾವಲಿ ಗ್ರೂಪ್ ಆಫ್ ಕಾಲೇಜ್ಸ್) ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

3 ರಿಂದ 7 ನೇ ತರಗತಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು  ಅಲ್ಲಿ  ದೇಶಭಕ್ತಿ ನೃತ್ಯ, ಮಾಲಿನ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಸಾಮರಸ್ಯದ ನೃತ್ಯ, ಮೈಮ್ ನೊಂದಿಗೆ ಆಕರ್ಷಕ ನೃತ್ಯಗಳು  ‘ನಾವು ಉತ್ತಮ ಮನುಷ್ಯರಾಗೋಣ’, ಕ್ರಿಸ್ ಮಸ್ ನೃತ್ಯ ನಾಟಕ ಮತ್ತು ಬಾಲಿವುಡ್ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು.

ಶಾಲಾ ವಾರ್ಷಿಕ ವರದಿಯನ್ನು ಮುಖ್ಯೋಪಾಧ್ಯಾಯಿನಿ  ಅನಿತಾ ಪೈಸ್ ಅವರು ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು.

ಶಾಲಾ ಆರ್ಕೆಸ್ಟ್ರಾದ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮಸ್ಸಿಯನ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಗಾಯಕರು ತಮ್ಮ ಸುಮಧುರ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಗಾಯನದ ಮೂಲಕ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ರಂಜಿಸಿದರು. ಇಡೀ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಯಿತು. ಶಾನನ್ ಪಿಂಟೋ, ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಅಲಿಶ್, ರತನ್ ಭಟ್, ಗಾಲ್ವಿನ್ ಮಸ್ಕರೇನ್ಹಾಸ್, ಮಾನ್ವಿತ್ ವಿ ಕರ್ಕೇರ, ಕೆ. ಅನೀಶ್ ಆಚಾರ್ಯ, ದಿಯಾ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಾ ಅವರು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಶಂಸೆಗೆ ಅರ್ಹರಾದರು.

See also  ಮೈಸೂರಿನ ಶಾರದ ನ್ಯಾಯ ಬೆಲೆ ಅಂಗಡಿ ವಿರುದ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರ ಆಕ್ರೋಶ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

11671
Media Release

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು