News Kannada
Tuesday, February 07 2023

ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಉಡುಪಿ: ಮಾಹೆ – ಮಣಿಪಾಲ್ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಏಷ್ಯಾ ಸರಣಿಯ “ನಮ್ಮ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ರೇಸ್ 2.0”

"Namma Adventure Race 2.0" of asia series in collaboration with MAHE - Manipal
Photo Credit : By Author

ಉಡುಪಿ: 2022 ರ ಡಿಸೆಂಬರ್ 09, 10 ಮತ್ತು 11 ರಂದು ಮಾಹೆ – ಮಣಿಪಾಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಹೈಯರ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಉಡುಪಿ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮದ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ  ಎ ಆರ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಎಸ್ ಏಷ್ಯಾ ಸರಣಿಯ “ನಮ್ಮ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ರೇಸ್ 2.0” ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಎಆರ್ಡಬ್ಲ್ಯೂಎಸ್ ಏಷ್ಯಾ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ 2023 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಮೊದಲ ರೇಸ್ ಅನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ರೇಸ್ 2.0 ಡಿಸೆಂಬರ್ 2022 ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಹೆಮ್ಮೆಯ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ.

ನಮ್ಮ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ರೇಸ್ 2.0 120 ಕೆಎಂ (24-ಅವರ್) ಕೋರ್ಸ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ 4 ಜನರ ತಂಡವು ಕಯಾಕಿಂಗ್, ಹೈಕಿಂಗ್, ಟ್ರಯಲ್ ರನ್, ಕೇವಿಂಗ್, ರಿವರ್ ರನ್, ಮೌಂಟೇನ್ ಬೈಕಿಂಗ್, ಓರಿಯೆಂಟರಿಂಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ಕ್ರೀಡಾ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಳಕಲ್ ತೀರ್ಥ ಜಲಪಾತ, 1000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಗುಹಾಂತರ ದೇವಾಲಯ ಕಮಲಶಿಲೆ, ಹಲವಾರು ತೂಗುಸೇತುವೆಗಳು, ಖುಬ್ಜಾ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಹರಿಯುವ ನದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಉಡುಪಿಯ ಸುಂದರ ಜಿಲ್ಲೆಯಾದ್ಯಂತ ನಮ್ಮ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಓಡಿದರು.

ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳು ಓಡುವುದು/ಸೈಕಲ್/ಕಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಒಂದು ದೃಶ್ಯೋತ್ಸವವಾಗಿತ್ತು. ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ತಂಡಗಳು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಕಯಾಕಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದರು. ಕ್ರೀಡೆಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತರಾಗುತ್ತಿರುವ ಅನೇಕ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಇದು ರೋಮಾಂಚಕ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಸಂಘಟಕನಾಗಿ ನಾವು ಎನ್ಎಆರ್ 2.0 ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ಫಿನಿಶ್ ಲೈನ್ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಪಡೆದೆವು, ಪ್ರತಿಯೊಂದು ತಂಡವು ಫಿನಿಶ್ ಗೆರೆಯನ್ನು ದಾಟಿತು. ಇದರರ್ಥ ಕೋರ್ಸ್ ಸುಲಭವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಸವಾಲಿಗೂ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದದ್ದನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ:

ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ಮಾಹೆ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಒಳಗೆ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಅಲ್ಲಿ ತಂಡಗಳು ತಮ್ಮ ರೇಸ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್, ಗೇರ್-ಚೆಕ್, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಔಪಚಾರಿಕತೆಗಳು, ಟೀಮ್ ಫೋಟೋಶೂಟ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದವು.  ನಾಯಕರ ಕೂಟವನ್ನು ಸಹ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದೆವು, ಅಲ್ಲಿ ತಂಡಗಳು ತಮ್ಮ ಪೂರ್ವ-ರೇಸ್ ತರಬೇತಿ, ತಂಡದ ಪ್ರಯಾಣ, ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೇಸಿಂಗ್ ಈವೆಂಟ್ ನ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡವು.

ತಂಡಗಳನ್ನು ಮಾಹೆ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ನಿಂದ ಮುಂಜಾನೆ ೩.೪೫ ಕ್ಕೆ ರಹಸ್ಯ ಆರಂಭಿಕ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ೭:೩೦ ಕ್ಕೆ ಲೆಗ್ ೧ ಹೈಕಿಂಗ್ ನೊಂದಿಗೆ ರೇಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ ೬-೭ ಕಿ.ಮೀ ಕಡಿದಾದ ಚಾರಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು, ಬಿಳಕಲ್ ತೀರ್ಥದ ಜಲಪಾತಗಳ ಭವ್ಯವಾದ ನೋಟವು ಮೂಕಾಂಬಿಕಾ ಮೀಸಲು ಅರಣ್ಯದ ಸುಂದರ ನೋಟವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಲೆಗ್ 2 – ಎಂಟಿಬಿ ವಿಭಾಗವು ಕಡಿದಾದ ಏರುಮುಖ, ಇಳಿಜಾರು ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ವಕ್ರ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಂಬಲಾಗದ ಆಫ್-ರೋಡಿಂಗ್, ಸುಂದರವಾದ, ಉರುಳುವ ಭೂಪ್ರದೇಶದ ಮೂಲಕ ತಂಡಗಳನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ದಿತು. ಈ ವಿಭಾಗವು ಟ್ರಿಕಿ ನ್ಯಾವಿಗೇಶನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಈ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ತಂಡಗಳ ನಡುವೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬದಲಾವಣೆ ನಡೆಯಿತು.

See also  ಕಾಸರಗೋಡು: ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಮತ್ತು  ಸ್ಕೂಟರ್ ನಡುವೆ ಅಪಘಾತ, ಯುವಕನೋರ್ವ ಮೃತ

ಲೆಗ್ 3 – ಕಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಡ್ಲಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದವು. ಉಬ್ಬರವಿಳಿತವು ಕಡಿಮೆ ಇದ್ದಾಗ ಉನ್ನತ ತಂಡಗಳು ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನದಿಗೆ ಇಳಿದವು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ತಂಡಗಳು ಭಾರಿ ಉಬ್ಬರವಿಳಿತ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯ ವಿರುದ್ಧ ರಾತ್ರಿಯ ಕಯಾಕಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದವು.

ಲೆಗ್ 4 – ನಮ್ಮ ಎಆರ್ 2.0 ರ ಕೊನೆಯ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಹಂತವು 14 ಕೆಎಂ ಓಟ ಮತ್ತು ಒಂದು ಒಗಟಾಗಿತ್ತು, ಇದು ಮುಕ್ತಾಯದ ಕಡೆಗೆ ಓಡುತ್ತಿದ್ದ ಅಗ್ರ 2 ತಂಡಗಳಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶವಾಗಿತ್ತು. ಕೆಲವೇ ನಿಮಿಷಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ, ಅಗ್ರ ತಂಡಗಳು ಪರ್ವತ ರೇಸರ್ ಗಳನ್ನು 7 ನಿಮಿಷಗಳಷ್ಟು ಹಿಂದೆ ಬಿಟ್ಟು ಫಿನಿಶ್ ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಕ್ರೂಸ್ ಮಾಡಿದವು.

ಓಟದ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಅಜಿತ ಮದನ್ ಮತ್ತು ಸಯೀಶ್ ಕಿರಾಣಿ ಅವರು, “ಈ ಓಟದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ತುಂಬಾ ಹೆಮ್ಮೆಯಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರೇಸ್ ನೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಹೊಸ ತಂಡಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಓಟವು ಮಾಹೆಯಂತಹ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಮೊದಲ ರೇಸ್ ಎಂಬ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ. ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳು 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಂಬಲಸಾಧ್ಯವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಏನನ್ನು ಸಾಧಿಸಿವೆ. ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಭಾರತವನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದ ರೇಸ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಗಳು ಅಥವಾ ಅಥ್ಲೀಟ್ ಗಳು ಯಾರೇ ಆಗಿರಲಿ, ಎಆರ್ ಸಮುದಾಯದಿಂದ ಪ್ರಶಂಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಾರೈಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿರುವುದು ಅದ್ಭುತ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ. ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿಸಿತು. ಭಾರತವು ಶ್ರೀಮಂತ ಇತಿಹಾಸ, ಆತಿಥ್ಯ, ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಪಾಕಪದ್ಧತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅದ್ಭುತ ಆದರೆ ಬಹುಮುಖ ಭೂದೃಶ್ಯಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ದೇಶವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಸಾಹಸ ಓಟಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳಾದ್ಯಂತದ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸ್ವಾಗತಿಸಬಹುದು. ನಮ್ಮ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ರೇಸ್ 2022 ರ ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ಈ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಾವು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

11671
Media Release

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು