News Kannada
Sunday, February 05 2023

ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಬೆಳಗಾವಿ: ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳ ಕುರಿತು 10ನೇ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

Tenth International Conference on Transformations in Engineering Education
Photo Credit : By Author

ಬೆಳಗಾವಿ: ಸುಸ್ಥಿರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳ ಕುರಿತು ಹತ್ತನೇ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನ (ಐ ಸಿ ಟಿ ಐ ಇ ಇ) – 2023 ಅನ್ನು ಬೆಳಗಾವಿಯ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರಯ್ಯ ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ (ವಿಟಿಯು),  ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಉಪಕುಲಪತಿ ಡಾ ವಿದ್ಯಾಶಂಕರ್ ಎಸ್ ಅವರು ಪೋಷಕರ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.

ವಿದ್ಯಾವರ್ಧಕ ಸಂಘ(ವಿವಿಎಸ್) ಗೌರವ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಗುಂಡಪ್ಪ ಗೌಡ,  ವಿವಿಎಸ್ ಗೌರವ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಆರ್ ಪಿ ವಿಶ್ವನಾಥ್,  ಶ್ರೀಶೈಲ ರಾಮಣ್ಣನವರ್, ಸನ್ಮಾನ್ಯ. ಖಜಾಂಚಿ, ವಿವಿಎಸ್ ಜೊತೆಗೆ ಸಮ್ಮೇಳನದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ, ಐ ಯು ಸಿ ಇ ಇಯ ಡಾ. ಕೃಷ್ಣ ವೆದುಲಾ,  ಮತ್ತು ಡಾ. ಬಿ ಸದಾಶಿವೇಗೌಡ, ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರು, ವಿವಿಸಿಇ. ವಿವಿಸಿಇಯ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ಡಾ.ಬಿ.ಸದಾಶಿವೇಗೌಡ ಅವರು ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಮತ್ತು ದೇಶದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ 400 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು.

ಡಾ. ಕೃಷ್ಣ ವೆದುಲ ಅವರು ಫಲಿತಾಂಶ ಆಧಾರಿತ ಕಲಿಕೆಯ ಕುರಿತು ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಸಮ್ಮೇಳನದ ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದರು. ಅವರ ಮಂತ್ರ “ನಾನು ಕಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಅವರು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ?” ಸಮಸ್ಯೆ ಆಧಾರಿತ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿನ್ಯಾಸ ಚಿಂತನೆಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಶಿಕ್ಷಣದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ.

ಐ ಯು ಸಿ ಇ ಇಕುಟುಂಬವು ಈಗ 10,000 ಅಧ್ಯಾಪಕ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ 52 ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು 2 ಲಕ್ಷ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ 1,000 ಅಧ್ಯಾಪಕರು ಐಐಎಸಿಪಿ (ಐ ಯು ಸಿ ಇ ಇ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಎಜುಕೇಟರ್ಸ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಶನ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ) ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಟೀಕಿಸಿದರು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ 31 ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಕ್ರಿಯ ಬೋಧನೆ ಮತ್ತು ಕಲಿಕಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ವಲಯ ವಿಧಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ. ಈ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ 3 ನಾಯಕತ್ವ ಅವಧಿಗಳು, 4 ಪ್ಯಾನೆಲ್ ಚರ್ಚೆಗಳು, 16 ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳು, ಜಾಗತಿಕ ತಜ್ಞರಿಂದ 18 ಪ್ರಮುಖ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು ಮತ್ತು 92 ಸಂಶೋಧನಾ ಪ್ರಬಂಧಗಳನ್ನು ಮಂಡಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಡಾ. ವಿಟಿಯು ಬೆಳಗಾವಿಯ ಮಾನ್ಯ ಉಪಕುಲಪತಿ ವಿದ್ಯಾಶಂಕರ್ ಎಸ್ ಅವರು ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಶಿಕ್ಷಣದ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಸುಸ್ಥಿರ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನ ಆಧಾರಿತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ನಾಟಕೀಯ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ತಂದಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದರು.

ಕೇವಲ ಚಾಕ್ ಮತ್ತು ಬೋರ್ಡ್ ತರಗತಿಯ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದಿಂದ, ಬೋಧನಾ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ಗೆ ಸಮಗ್ರ ವಿಧಾನವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ವೇದಿಕೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿವೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಶಿಕ್ಷಕ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಶಿಕ್ಷಣ ವಿಧಾನಗಳಿಂದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಕಲಿಕೆಯ ವಿಧಾನಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಜಾಗತೀಕರಣದಲ್ಲಿನ ತ್ವರಿತ ಪ್ರಗತಿಯು ಫಲಿತಾಂಶ-ಆಧಾರಿತ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಾದರಿಯ ಕಡೆಗೆ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಬಹು- ಮತ್ತು ಅಂತರ-ಶಿಸ್ತಿನ ವಿಧಾನವನ್ನು ತರಲು ಇಸ್ರೋ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ಕಸ್ತೂರಿ ರಂಗನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂಡವು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ ಎನ್ ಇಪಿ-2020 ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

See also  ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ಬೇಕಿದೆ ಸುಸ್ಥಿರ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ: ಗ್ರೀನ್ ಪೀಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಗ್ರಹ

ಫಲಿತಾಂಶ ಆಧಾರಿತ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ವಿವಿಸಿಇ ಮತ್ತು ಡೀನ್ (ಅಧ್ಯಾಪಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು, ವಿಟಿಯು) ಡಾ.ಬಿ.ಸದಾಶಿವೇಗೌಡ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಅವರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ. ಗುಂಡಪ್ಪ ಗೌಡ, ಗೌರವ. ವಿವಿಎಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಜ್ಞಾನ ಅಥವಾ ಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಒತ್ತು ನೀಡಿದರು. ಶೇ.75ರಷ್ಟು ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದು, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಲುಷಿತಗೊಳ್ಳದ ನದಿಯೇ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ವಿಷಾದಿಸಿದರು. ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ತಿದ್ದುಪಡಿ ತರಬೇಕಿದೆ ಎಂದರು. ಈ ಸಂದರ್ಭ ನೆನಪಿನ ಕಾಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಧನ್ಯವಾದಗಳೊಂದಿಗೆ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು. ಎಡ್‌ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳಾದ ಡಸಾಲ್ಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್, ಮ್ಯಾಥ್ ವರ್ಕ್ಸ್, ಲಿನ್ಕ್ವಿಡ್ ಇನ್ಸ್ಟ್ರುಮೆಂಟ್ಸ್, ಅಯಾನ್ ಎಜುಕೇಶನ್, ಎಲ್ ಅಂಡ್ ಟಿ ಎಜುಟೆಕ್ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನ್ಲ್ಯಾಬ್ಸ್ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಶಿಕ್ಷಣ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಸಹ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ತಂಡಗಳು ಸುಸ್ಥಿರತೆ ಆಧಾರಿತ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಿವೆ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

11671
Media Release

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು