News Kannada
Tuesday, May 30 2023
ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಸಂತ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ 1972 ಬ್ಯಾಚ್ ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಪುನರ್ಮಿಲನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

A reunion programme of 1972 batch students at St Aloysius College
Photo Credit : News Kannada

ಮಂಗಳೂರು, ಜ.11: ಸಂತ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ 1972 ಬ್ಯಾಚ್ ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಸುವರ್ಣ ಪುನರ್ಮಿಲನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಜನವರಿ 11 ರಂದು ಬುಧವಾರ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ 1972 ರ ಬ್ಯಾಚ್ ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಹೆರಾಲ್ಡ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್, “ನಾನು ನಮ್ಮ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಗಳಿಗೆ ತಲೆ ಬಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ನಮ್ಮ ನಡುವಿನ ನಿಮ್ಮ ಉಡುಗೊರೆಗಳು ನಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಆ ೧೦೦ ಬ್ಯಾಚ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಲು ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಗಳು. ನಾವು ನಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ ಮತ್ತು ಇಂದು ನಾವು ಹೇಗಿದ್ದೇವೋ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಿದ ನಮ್ಮ ಜೀವನದ ಆ ದಿನಗಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತೇವೆ.
ಇದು ಕೇವಲ ಸ್ನೇಹಿತರ ಪುನರ್ಮಿಲನ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನೆನಪುಗಳ ಪುನರ್ಮಿಲನವೂ ಹೌದು.

ವರ್ಗ ಪುನರ್ಮಿಲನಗಳು ಹಳೆಯ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ನೋಡಲು ಒಂದು ವಿಶೇಷ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ, ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿದ್ದಾಗ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವವರೊಂದಿಗೆ ಇರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಇಂದು ನಾವು ಚಿಕ್ಕವರೆಂದು ಭಾವಿಸಲು ಬೇರೆ ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಗ್ಗಟ್ಟು ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಕ್ಕೆ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೆವು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಉಸಿರು ಇರುವವರೆಗೂ ಅವರನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಯ ಅಲೋಶಿಯನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಯಿತು. ನನ್ನ ತಂದೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮಗ ಇಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವಷ್ಟು ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲು ನನಗೆ ಹೆಮ್ಮೆ ಮತ್ತು ಗೌರವವಿದೆ, ನನ್ನ ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳು ಸಹ ನಮ್ಮ ಬೂಟುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಆಶಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ’.

ಸಂತ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜಿನ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ಡಾ.ಪ್ರವೀಣ್ ಮಾರ್ಟಿಸ್ ಮಾತನಾಡಿ, ನೀವೆಲ್ಲರೂ ವಿಶೇಷ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪುನರ್ಮಿಲನಕ್ಕೆ ಮರಳಿರುವುದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಗೌರವ ಮತ್ತು ಸುಯೋಗವಾಗಿದೆ. ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೂಲಕ ಕಾಲೇಜಿನ ದೊಡ್ಡ ರಾಯಭಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನೀವು ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರಿ’.

ರೆಕ್ಟರ್ ಸಂತ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಷನ್ಸ್ ಫಾ.ಮೆಲ್ವಿನ್ ಪಿಂಟೋ, ‘ನೆನಪುಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ದೇವರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಆ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮಗೆ ಹೃದಯ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸು ಇದೆ, ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ನಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ಆ ನೆನಪುಗಳು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತವೆ. ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅಟ್ಯಾಚ್ಮೆಂಟ್ ಕೇವಲ ಕಟ್ಟಡಕ್ಕಾಗಿ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ. ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಿತೈಷಿಗಳೇ ಕಾರಣ.

ಈ ಕಾಲೇಜಿನ ಬಗ್ಗೆ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಹೊಂದಿರುವ ಸದ್ಭಾವನೆಯು ನಮಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಲಿದೆ. ಇಲ್ಲಿನ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಏನನ್ನಾದರೂ ಕಲಿಯುವಂತೆ ನಾನು ನಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಅವರು ಕಾಲೇಜಿನೊಂದಿಗಿನ ವ್ಯಾಮೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಆದರ್ಶವಾಗಿರಲಿ.

See also  ಶಕ್ತಿ ರೆಸಿಡೆನ್ಶಿಯಲ್ ಶಾಲೆ: 9 ಮತ್ತು 10ನೇ ತರಗತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಶಾಲಾ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪ್ರವಾಸ

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, 1972 ರ ಬ್ಯಾಚ್ ನ ಘಟಿಕೋತ್ಸವ ಸಮಾರಂಭವು ನಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. 8,50,000 ರೂ.ಗಳ ಚೆಕ್ ಅನ್ನು 1972 ರ ಬ್ಯಾಚ್ ನ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿ ಸೇಂಟ್ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಕಾಲೇಜಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು.

ಕುಲಸಚಿವ ಡಾ.ಆಲ್ವಿನ್ ಡಿ.ಸಾ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಸಂಚಾಲಕ ಆರ್ಚಿಬಾಲ್ಡ್ ಮೆನೆಜಸ್ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಮನೋಜ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಿರೂಪಿಸಿದರು.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

44
News Kannada

The most exciting, trusted and preferred news websites of Karnataka and Kannadigas around the world.

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು