News Kannada
Tuesday, May 30 2023
ಕ್ಯಾಂಪಸ್

ಮಣಿಪಾಲ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ 7 ದಿನಗಳ ಸಿನರ್ಜಿಸ್ಟಿಕ್ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

7-day synergistic training programme at Manipal Institute of Technology
Photo Credit : By Author

ಮಣಿಪಾಲ: ಮಣಿಪಾಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ (ಎಂಐಟಿ), ಮಣಿಪಾಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಹೈಯರ್ ಎಜುಕೇಷನ್ (ಮಾಹೆ), ಮಣಿಪಾಲ್, ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ 2023 ರ ಜನವರಿ 5 ರಿಂದ ಜನವರಿ 11 ರವರೆಗೆ ಏಳು ದಿನಗಳ ಸಿನರ್ಜಿಸ್ಟಿಕ್ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಏಳು ದಿನಗಳ ಸಿನರ್ಜಿಸ್ಟಿಕ್ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೊಲ್ಹಾಪುರದ ಶಿವಾಜಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಜಂಟಿ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಮಣಿಪಾಲದ ಎಂಐಟಿಯ ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರ ವಿಭಾಗಗಳು ಈ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದವು. ಈ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಇಲಾಖೆ (ಡಿಎಸ್ಟಿ) ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿದೆ.

ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿರುವ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು / ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು / ಪಿಎಚ್ಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಿಡಿಎಫ್ಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಡಿಎಸ್ಟಿ ಬೆಂಬಲಿತ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಾಧನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಎಸ್ & ಟಿ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತ ಪ್ರವೇಶದ ಮೂಲಕ ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ವರ್ಧನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಎಸ್ಯುಟಿಐ ಯೋಜನೆಯು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ.

2023 ರ ಜನವರಿ 5 ರಂದು ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೊಲ್ಹಾಪುರದ ಶಿವಾಜಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಎಸ್ಟಿಯುಟಿಐ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಪಿಎಂಯು ಸಂಯೋಜಕ ಪ್ರೊ.ಆರ್.ಜಿ.ಸೋಂಕಾವಡೆ ಅವರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು, ಮಣಿಪಾಲ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಹೈಯರ್ ಎಜುಕೇಶನ್ನ ಕುಲಸಚಿವ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ಡಾ.ವಿನೋದ್ ವಿ ಥಾಮಸ್, ಮಣಿಪಾಲದ ಎಂಐಟಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸಿಡಿಆರ್ (ಡಾ. ) ಅನಿಲ್ ರಾಣಾ, ಎಸ್ಟಿಯುಟಿಐ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಂಚಾಲಕರಾದ ಪ್ರೊ.ಮೋಹನ್ ರಾವ್ ಕೆ, ಪ್ರೊ.ಸುಮಾ ಎ ರಾವ್, ಸಂಯೋಜಕರಾದ ಡಾ. ಡಾ.ಗುರುಮೂರ್ತಿ ಎಸ್.ಸಿ ಮತ್ತು ಸುಧಾಕರ ವೈ.ಎನ್. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ, ಕೇರಳ, ಕರ್ನಾಟಕ, ಅಸ್ಸಾಂ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಈ ರಾಷ್ಟ್ರಮಟ್ಟದ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಈ ಏಳು ದಿನಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ, ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದ ವಿವಿಧ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ವಿವಿಧ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಉಪಕರಣಗಳಾದ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ಡಿ, ಎಸ್ಇಎಂ, ಎನ್ಎಂಆರ್, ಎಎಫ್ಎಂ, ಎಲ್ಐಬಿಎಸ್, ಎಫ್ಟಿಐಆರ್, ಎಎಎಸ್ ಮುಂತಾದ ವಿವಿಧ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಉಪಕರಣಗಳ ಉಪಕರಣ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಒಟ್ಟು 14 ಪೂರ್ಣ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ಸೆಷನ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು 24 ಸಂಶೋಧನಾ ದರ್ಜೆಯ ಉಪಕರಣಗಳ ಮೇಲೆ ಕೈಯಾರೆ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದರು. 2023 ರ ಜನವರಿ 11 ರಂದು ಮಣಿಪಾಲದ ಎಂಐಟಿಯ ಸರ್ ಎಂ.ವಿ ಸೆಮಿನಾರ್ ಹಾಲ್ ನಲ್ಲಿ ಎಸ್.ಟಿ.ಯು.ಟಿ.ಐ.ಯ ಸಮಾರೋಪ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಯಿತು. ಮಣಿಪಾಲದ ಎಂಐಟಿಯ ಸಹಾಯಕ ನಿರ್ದೇಶಕ (ಆರ್ & ಸಿ) ಡಾ. ಅಶೋಕ್ ರಾವ್ ಅವರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಗಳಾಗಿದ್ದರು. ಮಣಿಪಾಲದ ಎಂಐಟಿ ಜಂಟಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಸೋಮಶೇಖರ ಭಟ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದರು.

See also  ಮಂಗಳೂರು: ವೆನ್ಲಾಕ್ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಸಮುದಾಯ ವಾಚನಾಲಯ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

33354
Richard D'Souza

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು