News Kannada
Friday, September 22 2023
ಮನರಂಜನೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: 67ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ 2022 ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಮುಕ್ತಾಯ

The 67th Parle Filmfare Awards South 2022 concluded successfully in Bengaluru
Photo Credit : News Kannada

ಬೆಂಗಳೂರು, ಅ.10: ಕನ್ನಡ, ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಂ ಸೇರಿದಂತೆ ನಾಲ್ಕು ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಸಿನೆಮಾಗಳ ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆಯನ್ನು ಸಾರುವ 67 ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಸೌತ್ 2022 ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಮರ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ ಆಯೋಜಿಸಿತು. 2020 ಮತ್ತು 2021 ರ ನಡುವೆ ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಪೈಕಿ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ನಟರು ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಆಸ್ಕರ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಲೇಡಿಯೊಂದಿಗೆ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ಮೆಗಾ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆಯು ಉದ್ಯಾನ ನಗರಿ, ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9, 2022 ರಂದು ಬೆಂಗಳೂರು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರದರ್ಶನ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಡೆಯಿತು.

ಕಮರ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಯೊಂದಿಗೆ 67 ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ 2022 ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಗ್ಲಾಮರ್ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನೆಯನ್ನು ನೀಡಿತು. ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ಚಲನಚಿತ್ರ ಉದ್ಯಮಗಳ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳು ಈ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆಗಾಗಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದರು. ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಬಳಿಕ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮುಂದೆ ಲೈವ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಈ ವರ್ಷದ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ವಿಶೇಷವಾಗಿತ್ತು. ಭಾರತೀಯ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಭವ್ಯವಾದ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪೂಜಾ ಹೆಗ್ಡೆ, ಮೃಣಾಲ್ ಠಾಕೂರ್, ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ, ಸಾನಿಯಾ ಐಯಪ್ಪನ್ ಮತ್ತು ಐಂದ್ರಿತಾ ರೇ ಅವರಂತಹ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿ ದಿವಾಸ್ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಅವರು ಬೀಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿದರು. ಗುಡಿಲೋ ಬಡಿಲೋ, ಅಂಧ ಅರಬಿ, ಬುಟ್ಟಬೊಮ್ಮ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನಪ್ರಿಯ ಹಿಟ್ ಹಾಡುಗಳಿಂದ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದ್ದ ಪೂಜಾ ಹೆಗ್ಡೆ ತನ್ನ ನೃತ್ಯದ ಮೂಲಕ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಸೆಳೆದರು, ಅವರು ರಾತ್ರಿಯ ಟಾಪ್ ಎಂಟರ್ಟೈನರ್ ಆಗಿದ್ದರು. ಮೃಣಾಲ್ ಠಾಕೂರ್ ಅವರು ಊ ಸೊಲ್ರಿಯಾ ಮಾಮಾ, ಕಣ್ಣಿಲ್ ಕಣ್ಣಿಲ್, ಪೂವೈ ಪೂವೈ ಮೊದಲಾದ ಹಾಡುಗಳ ಮೂಲಕ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಿದರು. ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ, ಸಾನಿಯಾ ಐಯಪ್ಪನ್ ಮತ್ತು ಐಂದ್ರಿತಾ ರೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರು. ಇದು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮನರಂಜನೆ ನೀಡಿತು. ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ಆಕರ್ಷಕ ಜೋಡಿಗಳಾದ ದಿಗಂತ್ ಮತ್ತು ರಮೇಶ್ ಅರವಿಂದ್ ಅವರು ನಡೆಸಿಕೊಟ್ಟರು. ಅವರು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಗಣ್ಯರಿಗೆ ಆ ಸಂಜೆಯನ್ನು ವಿನೋದದಿಂದ ತುಂಬುವಂತೆ ಮಾಡಿದರು.

ಈ ವರ್ಷದ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಅಲ್ಲು ಅರವಿಂದ್ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. 100 ವರ್ಷ ಪೂರೈಸಿದ ತನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಸಮರ್ಪಿಸಿದ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪತ್ನಿ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಹೊಗಳಲು ಈ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡರು. ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚಿನ ತಾರೆ, ದಿವಂಗತ ಪುನೀತ್ ರಾಜ್ಕುಮಾರ್ ಅವರಿಗೆ ಮರಣೋತ್ತರವಾಗಿ ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ಕಾಕತಾಳೀಯವೆಂದರೆ, ಅದು ಅವರ ಮರಣದ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದ ದಿನವೂ ಆಗಿತ್ತು.

ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್ – ಭಾಗ 1 ಚಿತ್ರವು ತೆಲುಗು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದಾಗ ಇಡೀ ತಂಡವು ಈ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಆಚರಿಸಿತು. ಆಕ್ಷನ್ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ, ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) ತೆಲುಗು ವಿಭಾಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿಜೇತರಾಗಿ ಹೊರಬಂದರು. ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಮಹಿಳೆ) ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು “ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ”ಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ ಪಡೆದರು. ‘ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1’ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಪಾಪ್ಯುಲರ್ ಚಾಯ್ಸ್ ತೆಲುಗು ವಿಭಾಗದಿಂದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸುಕುಮಾರ್ ಬಂಡ್ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದರು.

ಜೈ ಭೀಮ್ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ತಮಿಳಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು, ಈ ಖುಷಿಗೆ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರತಂಡದ ಸದಸ್ಯರು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಹರ್ಷೋದ್ಗಾರ ಮಾಡಿದರು. ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಸುಧಾ ಕೊಂಗರ ಅವರ ಸೂಪರ್ ಹಿಟ್ ಚಿತ್ರ “ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು”ಗಾಗಿ ಪಾಪ್ಯುಲರ್ ಚಾಯ್ಸ್ ತಮಿಳಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ನಟರಾದ ಸೂರ್ಯ ಮತ್ತು ಲಿಜೋಮೋಲ್ ಜೋಸ್ ಅವರು ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು ಮತ್ತು ಜೈ ಭೀಮ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆ) ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದರು.

See also  ಮಂಗಳೂರು: ಶ್ರೀಕ್ಷೇತ್ರ ಕುದ್ರೋಳಿಯಲ್ಲಿ 900 ಕೆಜಿ ಧಾನ್ಯಗಳಿಂದ ಬೃಹತ್ ತಿರಂಗ ಸೃಷ್ಟಿ

“ದಿ ಗ್ರೇಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಕಿಚನ್”ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮಿಷಾ ಸಜಯನ್ ಅವರಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಮಹಿಳೆ) ಮಲಯಾಳಂ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. “ಅಯ್ಯಪ್ಪನುಂ ಕೊಶಿಯುಂ” ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಬಿಜು ಮೆನನ್ ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) ಮಲಯಾಳಂ ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಲಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ವೇದಿಕೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಕರಾಡತನ ಮುಗಿಲು ಮುಟ್ಟಿತು. ಮಲಯಾಳಂ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯೂ ಇದೇ ಚಿತ್ರದ ಪಾಲಾಯಿತು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮಲಯಾಳಂನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು “ತಿಂಕಲಜ್ಚ ನಿಶ್ಚಯಂ” ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಸೆನ್ನಾ ಹೆಗ್ಡೆ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಮಾಸ್ಟರ್ ಪೀಸ್ “ಗರುಡ ಗಮನ ವೃಷಭ ವಾಹನ”ಕ್ಕಾಗಿ ಕನ್ನಡದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ರಾಜ್ ಬಿ ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರನ್ನು ವೇದಿಕೆಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರಿಗೂ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಂದ ಸಂಭ್ರಮದ ಸ್ವಾಗತ ದೊರೆಯಿತು.” ಆಕ್ಟ್ 1978” ಕನ್ನಡದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಿತು. ಯಜ್ಞಾ ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಕನ್ನಡದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಮಹಿಳೆ) ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನೂ ಪಡೆದರು.ಬ್ಲಾಕ್ಬಸ್ಟರ್ ಚಲನಚಿತ್ರ “ಬಡವ ರಾಸ್ಕಲ್’ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಧನಂಜಯ ಅವರಿಗೆ ಕನ್ನಡದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಕಮರ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಯೊಂದಿಗೆ 67 ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ 2022 ರ ರೆಡ್ ಕಾರ್ಪೆಟ್ ಸ್ಟಾರ್-ಸ್ಟಡ್ಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿತ್ತು. ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಆಕರ್ಷಕ ಬಟ್ಟೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಫ್ಯಾಶನ್ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು. ಜ್ಯೋತಿಕಾ ಸವನನ್, ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ, ಟಬು, ಪೂಜಾ ಹೆಗ್ಡೆ, ಮೃಣಾಲ್ ಠಾಕೂರ್, ಶೆಹನಾಜ್ ಗಿಲ್, ಅಹಾನಾ ಕುಮ್ರಾ, ಸಾನಿಯಾ ಐಯಪ್ಪನ್, ಶರ್ವರಿ ವಾಘ್, ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ, ಪ್ರಿಯಾ ಪ್ರಕಾಶ್ ವಾರಿಯರ್, ಅನುರಾಧ ಭಟ್, ನಿಶ್ವಿಕಾ ನಾಯ್ಡು, ಕೊಮಿಕಾ ಅಂಚಲ್ ಮತ್ತು ಐಂದ್ರಿತಾ ರೆಡ್ ಕಾರ್ಪೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ಮಿಂಚಿದರು. ಅವರ ಆಕರ್ಷಕ ಉಡುಪುಗಳು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಗೆದ್ದವು. ಧೀ ತನ್ನ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ ಬಿಳಿ ಗೌನ್ನಲ್ಲಿ ಮಿಂಚಿದರೆ ಮಾಡಿದ್ದರೆ ಪ್ರಿಯಾಮಣಿ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದ ಸೀರೆಯಲ್ಲಿ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಿದರು.

ಕಮರ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಯೊಂದಿಗೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ನ 67 ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿ ಪಾರ್ಲೆ ಭಾಗವಹಿಸಿತ್ತು. ಇದನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಮತ್ತು ಫ್ಯೂಚರ್ ಟಿವಿ ಸಹ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಹೊಂದಿತ್ತು. ಕೆವಿಎನ್ ಮತ್ತು ದಿ ಟ್ರೈಬ್ ಕಾನ್ಸೆಪ್ಟ್ಸ್ ಸಹಯೋಗದಲ್ಲಿ, ಗ್ಲೋಬಲ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾಲುದಾರ – ಮೆಟಾ, ವಿಶೇಷ ಟೆಲಿಕಾಸ್ಟ್ ಪಾಲುದಾರರು -ಝೀ ಕನ್ನಡ, ಜೀ ತಮಿಳು, ಜೀ ತೆಲುಗು, ಮತ್ತು ಝೀ ಕೇರಳಂ, ಮೌಲ್ಯಯುತ ಪಾಲುದಾರರು ಅಮೃತ್ ನೋನಿ, ಅಂಕುರ್ ಸಾಲ್ಟ್, ದಿಲೀಪ್ ಸುರಾನಾ, ಸಂಜಯ್ ಗೌಡ, ತಾಜ್ ಹೋಟೆಲ್ಸ್, ಎಂಆರ್ಜಿ ಗ್ರೂಪ್, ಮತ್ತು ಪಂಕಜ್ ಸೋನಿ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಜಾಹೀರಾತು ಪಾಲುದಾರ ಟ್ಯಾಗ್ಟಾಕ್, ಹೆಲ್ತ್ಕೇರ್ ಪಾಲುದಾರ ಸ್ಪರ್ಶ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಪಾಲುದಾರ – ಎಫ್ಬಿ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆಗಳು, ರೇಡಿಯೊ ಪಾಲುದಾರ – 98.3 ಮಿರ್ಚಿ, ಟ್ರೋಫಿ ಪಾಲುದಾರ – ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಗ್ಯಾಲರಿ, ಆಂಬಿಯೆಂಟ್ ಮೀಡಿಯಾ ಪಾಲುದಾರ – ಖುಷಿ ಜಾಹೀರಾತು, ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಹೈಪರ್ಲಿಂಕ್ ಬ್ರಾಂಡ್ ಪರಿಹಾರಗಳು, ತಾಂತ್ರಿಕ ನಿರ್ದೇಶನ ಮತ್ತು ವೇದಿಕೆ ನಿರ್ವಹಣೆಯಿಂದ ಕ್ಯೂ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ಸ್ನಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸತೀಶ್ ಸಂಭಾಷಣೆ ಬರೆದರೆ ಸತಿಶ್ ಕೃಷ್ಣ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ ಮಾಡಿದ್ದರು.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಗೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ನ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಜನಪ್ರಿಯ ಮನರಂಜನಾ ಚಾನೆಲ್ ಜೀ ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ 67 ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ 2022 ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸಮಾರಂಭ, ಮನರಂಜನಾ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಮನರಂಜನೆಗಳು ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿವೆ. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಜೀ ತಮಿಳಿನಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:30 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿದೆ; ಮತ್ತು ಜೀ ಕೇರಳಂ ಮತ್ತು ಜೀ ತೆಲುಗು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಗೆ ಪ್ರಸಾರಗೊಳ್ಳಲಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ನಲ್ಲಿ ಇಂದೇ ನೋಟ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ!

See also  ಚೆನ್ನೈ: ಕಲ್ಲು ಕ್ವಾರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಿರುವ ತಮಿಳುನಾಡು ಸರ್ಕಾರ

ವಿಜೇತರ ಪಟ್ಟಿ

ಮರಣೋತ್ತರವಾಗಿ ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಪುನೀತ್ ರಾಜ್ಕುಮಾರ್

ಜೀವಮಾನದ ಸಾಧನೆಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಅಲ್ಲು ಅರವಿಂದ್

ವಿಶೇಷ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಚಿರಂಜೀವಿ ಸರ್ಜಾ

ಕನ್ನಡ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ವಿಭಾಗದ ವಿಜೇತರು

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಆಕ್ಟ್  1978

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ: ರಾಜ್ ಬಿ ಶೆಟ್ಟಿ (ಗರುಡ ಗಮನ ವೃಷಭ ವಾಹನ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ): ಧನಂಜಯ್ (ಬಡವ ರಾಸ್ಕಲ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ವಿಮರ್ಶಕರು): ಡಾರ್ಲಿಂಗ್ ಕೃಷ್ಣ (ಲವ್ ಮಾಕ್ಟೇಲ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಮಹಿಳೆ): ಯಜ್ಞ ಶೆಟ್ಟಿ (ಆಕ್ಟ್ 1978)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ವಿಮರ್ಶಕರು): ಮಿಲನಾ ನಾಗರಾಜ್ (ಲವ್ ಮಾಕ್ಟೇಲ್), ಅಮೃತ ಅಯ್ಯಂಗಾರ್ (ಬಡವ ರಾಸ್ಕಲ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟ (ಪುರುಷ): ಬಿ.ಸುರೇಶ (ಆಕ್ಟ್ 1978)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟಿ (ಮಹಿಳೆ): ಉಮಾಶ್ರೀ (ರತ್ನನ್ ಪ್ರಪಂಚ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ಆಲ್ಬಮ್: ವಾಸುಕಿ ವೈಭವ್ (ಬಡವ ರಾಸ್ಕಲ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ: ಜಯಂತ್ ಕಾಯ್ಕಿಣಿ- ತೇಲಾಡು ಮುಗಿಲೆ (ಆಕ್ಟ್ 1978)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ (ಪುರುಷ): ರಘು ದೀಕ್ಷಿತ್- ಮಲೇ ಮಲೇ ಮಲೇ (ನಿನ್ನ ಸನಿಹಕೆ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ (ಮಹಿಳೆ): ಅನುರಾಧಾ ಭಟ್- ಧೀರ ಸಮ್ಮೋಹಗಾರ (ಬಿಚ್ಚುಗತ್ತಿ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ: ಯುವರತ್ನ ಚಿತ್ರದ ಫೀಲ್ ದಿ ಪವರ್ ಹಾಡಿಗಾಗಿ ಜಾನಿ ಮಾಸ್ಟರ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಿನಿಮಾಟೋಗ್ರಫಿ: ಶ್ರೀಶ ಕುಡುವಳ್ಳಿ- ರತ್ನನ್ ಪ್ರಪಂಚ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೊಸ ಪರಿಚಯ (ಮಹಿಳೆ): ಧನ್ಯ ರಾಮ್‌ಕುಮಾರ್- ನಿನ್ನ ಸನಿಹಕೆ

ತೆಲುಗು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ವಿಭಾಗದ ವಿಜೇತರು

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಪುಷ್ಪಾ: ದಿ ರೈಸ್ – ಭಾಗ 1

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ: ಸುಕುಮಾರ್ ಬಂಡ್ರೆಡ್ಡಿ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್ – ಭಾಗ 1)

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ): ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ವಿಮರ್ಶಕರು): ನಾನಿ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್)

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಮಹಿಳೆ): ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ (ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ವಿಮರ್ಶಕರು): ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟ (ಪುರುಷ): ಮುರಳಿ ಶರ್ಮಾ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟಿ (ಮಹಿಳೆ): ತಬು (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ಆಲ್ಬಮ್: ದೇವಿ ಶ್ರೀ ಪ್ರಸಾದ್ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್ – ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ: ಸಿರಿವೆಣ್ಣೆಲ ಸೀತಾರಾಮ ಶಾಸ್ತ್ರಿ – (ಲೈಫ್ ಆಫ್ ರಾಮ್) (ಜಾನು)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ (ಪುರುಷ): SID ಶ್ರೀರಾಮ್- ಶ್ರೀವಲ್ಲಿ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್ – ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ (ಮಹಿಳೆ): ಇಂದ್ರಾವತಿ ಚೌಹಾಣ್- ಊ ಅಂತವಾ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್ – ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ: ಆಲ ವೈಕುಂಠಪುರಮೂಲೂ ಚಿತ್ರದ ರಾಮುಲೂ ರಾಮುಲಾ ಹಾಡಿಗೆ ಶೇಖರ್ ಮಾಸ್ಟರ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಿನಿಮಾಟೋಗ್ರಫಿ: ಮಿರೋಸ್ಲಾ ಕುಬಾ ಬ್ರೋಜೆಕ್- ಪುಷ್ಪ ದಿ ರೈಸ್ ಭಾಗ 1

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೊಸ ಪರಿಚಯ (ಮಹಿಳೆ): ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

12790
NewsKannada

Read More Articles

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು