News Kannada
Wednesday, December 07 2022

ಬಾಲಿವುಡ್

ದೆಹಲಿ: ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಹತ್ಯೆಗೆ ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದ್ದ ಬಾಲಾಪರಾಧಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ ಪೊಲೀಸರು

Photo Credit : IANS

ನವದೆಹಲಿ: ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದ್ದ ಪಂಜಾಬ್ನ ಮೊಹಾಲಿಯ ಗುಪ್ತಚರ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಆರ್ಪಿಜಿ ದಾಳಿ ಘಟನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಕಾಗಿದ್ದ ಬಾಲಾಪರಾಧಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನ ಇಬ್ಬರು ಪ್ರಮುಖ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರ ವಿಶೇಷ ಘಟಕವು ಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಬಂಧಿತ ಆರೋಪಿಗಳು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೂಲದ ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ರಿಂದಾ ಮತ್ತು ಕೆನಡಾ ಮೂಲದ ಭೂಗತ ಪಾತಕಿ ಲಖ್ಬೀರ್ ಸಿಂಗ್ ಲಾಂಡಾ ಅವರ ಜಂಟಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಜಾಲದ ಪ್ರಮುಖ ನೋಡ್ಗಳಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ವಿಶೇಷ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ ಎಚ್ಜಿಎಸ್ ಧಲಿವಾಲ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಂಧಿತ ಆರೋಪಿ ಅರ್ಷದೀಪ್ ಪಂಜಾಬ್ನ ತರ್ನ್ ತರಣ್ನ ಸಿರ್ಹಾಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯ ಶಹಾಬಾದ್, ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರದ ಐಇಡಿ ವಸೂಲಾತಿ ಮತ್ತು ಐಇಡಿ ವಸೂಲಾತಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬೇಕಾಗಿದ್ದನು.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ನಾಂದೇಡ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 5 ರಂದು ನಡೆದ ಬಿಲ್ಡರ್ ಸಂಜಯ್ ಬಿಯಾನಿ ಹತ್ಯೆ ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ 4 ರಂದು ಅಮೃತಸರದ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹೊರಗೆ ಗ್ಯಾಂಗ್ಸ್ಟರ್ ರಾಣಾ ಕಂಡೋವಾಲಿಯಾ ಅವರ ಹತ್ಯೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಾಲಾಪರಾಧಿ ಬೇಕಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದ ಜೆಸಿಎಲ್, ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿರುವ ದೀಪಕ್ ಸುರಖ್ಪುರ ಮತ್ತು ಲಾರೆನ್ಸ್ ಬಿಷ್ಣೋಯ್ ಮೋನು ದಗರ್ (ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ) ಅವರೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರನಟ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಎಲಿಮಿನೇಷನ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ತನಗೆ ನೀಡಿದ ಟಾಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಜೆಸಿಎಲ್ ಅನ್ನು ರಿಂಡಾ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅರ್ಷ್ದೀಪ್ ಅವರನ್ನು ಲಾಂಡಾ ಹರಿಕೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ಹೇಗೆ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದರು

ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ಅವರು ಬಹಳ ಸಮಯದಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಧಲಿವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು. ಆರೋಪಿಗಳಿಗೆ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದ ಜನರನ್ನು ಅವರು ಗುರುತಿಸಿದರು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಇಬ್ಬರೂ ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಅರ್ಷದೀಪ್ ಮತ್ತು ಬಾಲಾಪರಾಧಿಯನ್ನು ಗುಜರಾತ್ನ ಜಾಮ್ನಗರದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.

ರಾಕೆಟ್ ಲಾಂಚರ್ ದಾಳಿ

ಮೇ 9ರಂದು ಮೊಹಾಲಿಯಲ್ಲಿರುವ ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸರ ಗುಪ್ತಚರ ಕೇಂದ್ರ ಕಚೇರಿಯ ಮೇಲೆ ರಾಕೆಟ್ ಚಾಲಿತ ಗ್ರೆನೇಡ್ ಹಾರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಈ ದಾಳಿಯು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಇಂಟರ್-ಸರ್ವೀಸಸ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ (ಐಎಸ್ಐ) ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ದರೋಡೆಕೋರರ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬಬ್ಬರ್ ಖಾಲ್ಸಾ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ (ಬಿಕೆಐ) ನ ಪಿತೂರಿ ಎಂದು ತನಿಖೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ.

ವಿಶೇಷ ಕೋಶದ ವಶದಲ್ಲಿರುವ ಬಾಲಾಪರಾಧಿ ಕೂಡ ಪಿತೂರಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದ. ಈ ದಾಳಿಯನ್ನು ಗ್ಯಾಂಗ್ ಸ್ಟರ್ ಆಗಿ ಐಎಸ್ಐ ಕೈಗೊಂಬೆ ಹರ್ವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ರಿಂಡಾ ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಪರಾರಿಯಾದ ಭೂಗತ ಪಾತಕಿ ಲಖ್ಬೀರ್ ಸಿಂಗ್ ಲಾಂಡಾ ಹರ್ವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ರಿಂದಾ ಜೊತೆ ಕೈ ಜೋಡಿಸಿದ್ದ. ಅವರು ಮಾನವಶಕ್ತಿ, ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ನವಾನ್ ಶಹರ್ ನಲ್ಲಿರುವ ಕ್ರೈಂ ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಗೇಷನ್ ಏಜೆನ್ಸಿ (ಸಿಐಎ) ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗ್ರೆನೇಡ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹರಿಯಾಣದ ಕರ್ನಾಲ್ ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿರುವ ನಾಲ್ವರು ಶಂಕಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಬಂಧನದಲ್ಲಿ ರಿಂಡಾ ಅವರ ಹೆಸರು ಈಗಾಗಲೇ ಕೇಳಿಬಂದಿತ್ತು.

See also  ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟಿ ಸ್ವರಾ ಭಾಸ್ಕರ್‌ಗೆ ಕೊರೋನಾ ಸೋಂಕು ದೃಢ

ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಕೊಲೆಗೆ ಸಂಚು

ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲು ಇತರ ಆರೋಪಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಾಲಾಪರಾಧಿ ಪಿತೂರಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು. ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಅವರು ರೆಕ್ಸೆ ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಂತರ, ರಾಣಾ ಕಂಡೋವಾಲಿಯಾ ಎಂಬ ಉದ್ಯಮಿಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಬಾಲಾಪರಾಧಿಯನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು.

ಬಾಲಾಪರಾಧಿಯನ್ನು ವಯಸ್ಕರಾಗಿ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವಂತೆ ಕೋರಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದಾಗಿ ಧಲಿವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು. ಬಾಲಾಪರಾಧಿಯು 16 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟಾಗ, ಅವನನ್ನು ವಯಸ್ಕನಾಗಿ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಬೇಕೇ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

30409

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು