News Kannada
Saturday, January 28 2023

ವಿಶೇಷ

ಹೊಸ ವರ್ಷವನ್ನು ಹೊಸತನದೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಾಗತಿಸೋಣ

Let's welcome the new year with freshness
Photo Credit : Pixabay

ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಹೊಸ್ತಿಲಲ್ಲಿ ನಿಂತು ತಿರುಗಿ ನೋಡಿದರೆ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಅಷ್ಟು ದಿನಗಳು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣಮುಂದೆ ಹಾದು ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ವರ್ಷವನ್ನು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಹೊಸತನಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ತಯಾರಾಗುತ್ತಿರುವ ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನಾವು ಸವೆಸಿದ ಹಳೆಯ ವರ್ಷದ ಹಾದಿಯತ್ತ ತಿರುಗಿ ನೋಡಿದರೆ ನಾವು ಬಿಟ್ಟು ಬಂದ ಒಂದಷ್ಟು ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳು ಕಾಣಿಸಬಹುದು.

ನಮ್ಮ ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಾಗಿ ಬಂದ ಅಷ್ಟು ವರ್ಷಗಳು ಅಮೂಲ್ಯವೇ.. ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳು ತಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಅಚ್ಚಳಿಯದ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತು ಕೊಂಡೇ ನಿಂತಿರುತ್ತವೆ. ನೋವು, ಕಷ್ಟ, ಇದ್ದದ್ದೇ ಅದರ ನಡುವೆಯೂ ಒಂದಷ್ಟು ಸವಿನೆನಪುಗಳನ್ನು ಮೆಲುಕು ಹಾಕುತ್ತಾ ಹೋಗಬೇಕು. ಅದರಲ್ಲಿ ಖುಷಿ ಪಡಬೇಕು. ಕೊರೊನಾ ಆರಂಭದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅನುಭವಿಸಿದ ಸಂಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರೆ 2022 ವರ್ಷ ನಮ್ಮೆಲ್ಲರೂ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡ ವರ್ಷ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು. ಪ್ರಾಕೃತಿಕ ವಿಕೋಪಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡಿದರೂ ಅದೆಲ್ಲವನ್ನು ಮೆಟ್ಟಿ ನಿಂತು ಮುಂದೆ ಸಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದೇವೆ ಎನ್ನುವುದು ಸಂತೋಷ ಪಡಬೇಕಾದ ವಿಚಾರವೇ.

ಹಾಗೆನೋಡಿದರೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಹೊಸ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಏನಾದರೊಂದು ಸಾಧಿಸಬೇಕೆಂಬ ದೃಢ ಸಂಕಲ್ಪ ಮಾಡಿಕೊಂಡೇ ಹೊಸವರ್ಷಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಡುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಆ ಸಂಕಲ್ಪಗಳು ಈಡೇರಿವೆಯಾ? ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವಲ್ಲಿ ನಾವು ಶ್ರಮಪಟ್ಟಿದ್ದೇವೆಯಾ? ಅದೆಲ್ಲವನ್ನು ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಂತು ಮೆಲುಕು ಹಾಕಿದರೆ ಈಡೇರದ ಬಯಕೆ ಬಗ್ಗೆ ವಿಷಾದ ಮೂಡುವುದು ಸಹಜವೇ.. ಆದರೂ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಅಬ್ದುಲ್ ಕಲಾಂ ಹೇಳಿದಂತೆ ನನಸಾಗುವ ಕನಸನ್ನೇ ಕಾಣಬೇಕು. ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನನಸು ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಗಬೇಕು.

ನಮ್ಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾಗಬಹುದಾದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಅನುಷ್ಠಾನಗೊಳಿಸುವತ್ತ ಶ್ರಮಪಡೋಣ. ಪ್ರಯತ್ನವಿಲ್ಲದೆ ಏನನ್ನೂ ಸಾಧಿಸಲಾಗಲ್ಲ ಎಂಬುದು ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲದ ವಿಚಾರವೇನಲ್ಲ. ಆದರೆ ಏನು ಶ್ರಮಪಡದೆ ಕಳೆದು ಹೋದ ವರ್ಷದ ಬಗ್ಗೆ ಹಿಡಿಶಾಪ ಹಾಕುವುದು ಸಮಂಜಸವಲ್ಲ. ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಆಗಮನವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೊಸ, ಹೊಸ ಕನಸುಗಳು ಚಿಗುರುವುದು ಸಹಜ. ಜತೆಗೆ ಕಳೆದು ಹೋದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಅನುಭವಿಸಿದ ಕಷ್ಟ ಕಾರ್ಪಣ್ಯಗಳೆಲ್ಲಾ ಕೊನೆಯಾಗಿ ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಸುಖ ಶಾಂತಿಗೆ ತವಕಿಸುವುದು ಸಹಜವೇ.

ಇದೆಲ್ಲದರ ನಡುವೆ ಹೊಸವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮಗೆ, ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ, ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆದಾಗುವ ಯಾವುದಾದರು ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡೋಣ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಹೊಸವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನಾವು ಕೂಡ ಹೊಸ ಮನುಷ್ಯರಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ, ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆಯಾಗೋಣ. ದುಶ್ಚಟಗಳಿದ್ದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ವಿದಾಯ ಹೇಳಿ ನಾವೂ ಹೊಸ ಮನುಷ್ಯರಾಗೋಣ. ಇದೆಲ್ಲದರ ಜತೆಗೆ ಹೊಸವರ್ಷಾಚರಣೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ದಿನಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗದೆ ವರ್ಷಪೂರ್ತಿ ಹರ್ಷದ ಆಚರಣೆಯಾಗಲಿ.

See also  ಬೆಂಗಳೂರು: ಕಾಂತಾರದ ವರಾಹರೂಪಂ ಹಾಡಿನ ಮೇಲೆ ಇದ್ದ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ತೆಗೆದು ಹಾಕಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

177
Lava Kumar

Read More Articles
Editor's Pick

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು