News Kannada
Wednesday, November 29 2023
ಅಂಕಣ

ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಂವಹನ ಕೌಶಲ್ಯ ಬೆಳೆಸುವುದು ಹೇಗೆ

How to develop good communication skills in your children
Photo Credit : Pixabay

ಉತ್ತಮ ಸಂವಹನ ಕೌಶಲ್ಯದೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ, ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಗಿ ಬೆಳೆಯುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕನಸಲ್ಲವೇ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ವಿಜೇತರಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಈ ಆಲೋಚನೆ ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇದ್ದರೆ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರತಿಭಾವಂತರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡಬಹುದು. ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಗಿರುತ್ತಾರೆ, ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಅವರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕೆಳಗೆ ತಿಳಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಅವರು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕಿಡ್ ಆಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಕಲಿಯುವುದು

ಹೊಸ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಕಲಿಯುವಾಗ ಮಗುವಿನ ಮೆದುಳಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಇದು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವರಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಬೇಗ ಏಳುವುದು

ಮುಂಜಾನೆ ಬೇಗ ಏಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸ ಇನ್ನೊಂದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಮಾಡುವ ಧ್ಯಾನ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಯಾಮಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಜಾನೆ ಬೇಗನೆ ಏಳುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಇದು ಸೋಮಾರಿತನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಓದುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪುಸ್ತಕ ಓದುವಂತೆ ಮಾಡಿ. ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಪುಟ ಓದುವುದರಿಂದ ಮೆದುಳಿನ ಶಕ್ತಿಯೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವರನ್ನು ಹೊಸ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಯೋಚಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪುಸ್ತಕವು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಆಲೋಚನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ತೋಟಗಾರಿಕೆ

ತೋಟಗಾರಿಕೆ ದೇಹ ಮತ್ತು ಆತ್ಮಕ್ಕೆ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ನೀಡುವ ಚಟುವಟಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ಸಸ್ಯಗಳು ಹೇಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಾಗ, ಅವರು ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಮಣ್ಣನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದಾಗ ಮತ್ತು ನೆಟ್ಟಾಗ ಅವುಗಳಿಂದ ಚಲನಾ ಕೌಶಲ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯೂ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ದೈನಂದಿನ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು

ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಪುಟದಲ್ಲಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಬರೆಯಲು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿ. ನೀವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಅವರು ಫೋಟೋ ಚಾರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಚಾರ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು.

ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಓದುವುದರಿಂದ ಚಟುವಟಿಕೆ ಹೆಚ್ಚುವುದಿಲ್ಲ. ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯೂ ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕ್ರೀಡೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಯಾಮದಂತಹ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅವರು ಆಡುವಾಗ ಅವರು ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರ ಯೋಜನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಸಂವಹನ

ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಸಹಜವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸುವುದು ಮುಂತಾದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಬೇಕು. ಇದು ಅವರ ಸಂವಹನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

See also  ಮಂಗಳೂರು: ನೇಣು ಬಿಗಿದುಕೊಂಡು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ

ಸುಡೋಕು ಆಟಗಳು, ಚದುರಂಗ ಆಟಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳೂ ತಮ್ಮ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಪೋಷಕರು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಈ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ಅವರು ಎದುರಿಸುವ ಕೆಲವು ಅಡೆತಡೆಗಳಿವೆ. ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಆಂತರಿಕ ಪ್ರೇರಣೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಏಕತಾನತೆಯಿಂದ ಕೂಡಿರಬಹುದು.

ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ಸಂತೋಷ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಅತಿಯಾಗಿ ಆಯಾಸದಾಯಕವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದಾಗ್ಯೂ ಇದು ನಂತರ ಅವರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದಾಗ ಅವರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು , ಆದಾಗ್ಯೂ gv ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ತಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು.

ಜಂಕ್ ಫುಡ್‌ಗಳು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ತೂಕಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಸೋಮಾರಿಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನೀಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಇದು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಜೊತೆಗೆ ಉತ್ತಮ ದೇಹವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮೆದುಳಿನ ಏಕಾಗ್ರತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಪ್ರಶಂಸಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

29887

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು