News Kannada
Monday, October 02 2023
ಅಂಕಣ

ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರದ ಹೋರಾಟ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳು

The struggle for power in children and the ways in which it is handled
Photo Credit : Pixabay

ನೀವು ಹೇಳುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಣ್ಣ ಪದಗಳಿಗೆ ಮಕ್ಕಳು ಹಠಮಾರಿಗಳಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮಾತುಗಳನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುವಾಗ, ಪ್ರಮುಖ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ಒಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಅಧಿಕಾರದ ಹೋರಾಟವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಇಬ್ಬರೂ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಇದ್ದಾಗ, ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಟೀಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು ಒಂದು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರು ಅದನ್ನು ಈಗಲೇ ಮಾಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಬಹುದು.

ಈ ಅಧಿಕಾರದ ಹೋರಾಟವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಇತರರ ಮೇಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಅವರು ಅಸಡ್ಡೆಯಿಂದ ವರ್ತಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹಕ್ಕನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಗೊಂದಲಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರಿಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಹೇಳಿದಾಗ ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಹೌದು / ಇಲ್ಲ ಯುದ್ಧಗಳನ್ನು ಅವರು ಹದಿಹರೆಯದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು, ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಪೋಷಕರು ಈ ಅಧಿಕಾರದ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರರ ಬೆಂಬಲಿಗರಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು, ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅವರಿಗೆ ಕಲಿಸಿ

ಪೋಷಕರಿಂದ ನಿರಂತರ ಆದೇಶಗಳು ಬಂದಾಗ ಮಕ್ಕಳು ಅತಿರೇಕಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ಈಗ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಬಾರದು, ರೀತಿಯ ಪದಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಧ್ವನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಬದಲಿಗೆ ಅವರು ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಈಗಲೇ ತೊಳೆಯಿರಿ, ಅದರ ಬದಲು ನಿಮ್ಮ ಆನ್ಲೈನ್ ತರಗತಿಯ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ನಂತರ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಕೇಳಿ . ನೀವು ದೃಢವಾದ ಉತ್ತರವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿ. ಗುರಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಿ

ಮಕ್ಕಳು ನಾನು ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಮನೆಕೆಲಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಾದಿಸಿದಾಗ, ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಶಾಂತತೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಕಠಿಣವಾಗುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ. ಬದಲಾಗಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸಿ.

ಅವರು ಅದರ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನೋಡಲಿ

ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಈಡೇರದಿದ್ದಾಗ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮಕ್ಕಳು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಅವರು ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಶೀತ ಹವಾಮಾನದಿಂದಾಗಿ ಹೊರಗೆ ಆಟವಾಡುವಾಗ ಪೋಷಕರು ಜಾಕೆಟ್ ಧರಿಸಲು ಹೇಳಿದಾಗ ಮಕ್ಕಳು ವಾದಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಹಿಡಿದಾಗ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಅವುಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವುದು ಸರಿ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಅಲ್ಲ.

See also  ಚೆನ್ನೈ: ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮೇಯರ್ ಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಶಿಸ್ತಿಗೆ ಒಳಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬ ಒಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ಪೋಷಕರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಅಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವೂ ಸಹ ಸ್ವತಂತ್ರ ವಯಸ್ಕರಾಗಬೇಕು. ಪೋಷಕರು ಪ್ರತಿಬಾರಿಯೂ ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದಾಗ, ಅದು ನಂತರದ ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳೋಣ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಉತ್ತಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಕಡೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡೋಣ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

29887

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು