News Kannada
Monday, January 30 2023

ಅಂಕಣ

ಮನೆಯೊಳಗೆ ಭ್ರಮೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಗಳು

3D tiles that create an illusion inside the house
Photo Credit : Pixabay

3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಗಳು ಮನೆಯ ಮತ್ತು ನೆಲದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ 3ಡಿ ವಿನ್ಯಾಸಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಡೀ ಅಲಂಕಾರಕ್ಕೆ ಆಕರ್ಷಕ ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಅದು ವಾಣಿಜ್ಯ ಅಥವಾ ವಸತಿ ಸ್ಥಳವಾಗಿರಲಿ, 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹಾಕಬಹುದು.

3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಬೆಲೆಯು ಚದರ ಅಡಿಗೆ 41 ರೂ.ಗಳಿಂದ 68 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸೌಂದರ್ಯದ 3ಡಿ ಟೈಲ್‌ಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಗಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವತ್ತದೆ. ಮ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಗ್ಲಾಸಿ ಫಿನಿಶ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ನಾವು ಕಾಣಬಹುದು.

ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾದ 3ಡಿ ಟೈಲ್‌ಗಳೆಂದರೆ ಬ್ಲಾಕ್ ವೇವ್ ಮಲ್ಟಿ, ಬ್ಲಾಕ್ ಡೈಮಂಡ್ ಸ್ಲೇಟ್, ಬ್ಲಾಕ್ ಗ್ರೇ, ಬ್ಲಾಕ್ ಮ್ಯಾಟ್ ಬೀಜ್ ಮತ್ತು ಬ್ಲಾಕ್ ಮಲ್ಟಿ. ಈ ಟೈಲ್ ಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಟೈಲ್ಸ್ ಸ್ಟೋರ್‌ ನಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

3ಡಿ ಟೈಲ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳೊಂದಿಗೆ ನಮ್ಮ ಮನೆಯ ಫ್ಲೋರ್‌ನ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಸೌಂದರ್ಯಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ 3ಡಿ ಫ್ಲೋರ್ ಮತ್ತು ವಾಲ್ ಟೈಲ್ಸ್ ನ ಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಮೋಡಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಅಸಾಧಾರಣವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅದು ವಾಣಿಜ್ಯ ಅಥವಾ ವಸತಿ ಸ್ಥಳವಾಗಿರಲಿ, 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಗಳು ತಮ್ಮ ವಿಶಿಷ್ಟ ಮತ್ತು ಟ್ರೆಂಡಿ ವಿನ್ಯಾಸಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಳದ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಬಹುದು. ಹಲವಾರು ಬಣ್ಣಗಳು ಮತ್ತು ಗಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಈ ಟೈಲ್ ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಆಕ್ಸೆಂಟ್ ಗೋಡೆಗಳು, ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗಳು, ಲಿವಿಂಗ್ ರೂಮ್ ಗಳು, ಕಿಚನ್ ಗಳು, ಬಾತ್ ರೂಮ್ ಗಳು, ಲಾಬಿ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

ಗೋಡೆಗಳು ಮತ್ತು ನೆಲಗಳಿಗಾಗಿ ಈ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ವಿನ್ಯಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ. ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸೆರಾಮಿಕ್ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ ಈ 3ಡಿ ಟೈಲ್ ಗಳನ್ನು ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಹೊಳಪುಳ್ಳ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಟ್ ಈ ಟ್ರೆಂಡಿ 3ಡಿ ಟೈಲ್ ಗಳು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಎರಡು ಫಿನಿಶ್‌ಗಳಾಗಿವೆ. ಹೊಳಪಿನ ಫಿನಿಶ್ ಟೈಲ್ ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ಸೊಗಸಾದ ಹೊಳಪನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಮ್ಯಾಟ್ ಫಿನಿಶ್ ಟೈಲ್ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಬೋಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

3ಡಿ ಟೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಸ್ಥಳಗಳು ಲಿವಿಂಗ್ ರೂಮ್ ಗಳು, ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗಳು, ಬಾಲ್ಕನಿಗಳು, ಟೆರೇಸ್ ಗಳು, ಸ್ನಾನಗೃಹಗಳು, ಅಡಿಗೆಮನೆಗಳು, ಗೋಡೆಗಳು, ಪೂಜಾ ಕೊಠಡಿಗಳು, ಕಚೇರಿಗಳು, ರೆಸ್ಟೊರೆಂಟ್‌ಗಳು, ಶೋರೂಮ್ ಗಳು, ಬೂಟಿಕ್‌ಗಳು, ಕೆಫೆ ಇತ್ಯಾದಿ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು.

ಅನನ್ಯ ಮತ್ತು ಕ್ಲಾಸಿ 3ಡಿ ಟೈಲ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ಒಂದು ರೀತಿಯವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಟೈಲ್ ಗಳ ಅಸಾಧಾರಣ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ವಸತಿ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಟೈಲ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಈ ಟೈಲ್ ಗಳಿಗೆ ನಿಯಮಿತ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ವ್ಯಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಬೆಲೆ ಚದರ ಅಡಿಗೆ 41 ರೂ.ಗಳಿಂದ 68 ರೂ.ಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

See also  ಕಾರವಾರ: ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ

3ಡಿ ಟೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸೆರಾಮಿಕ್ ವಸ್ತುವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಸ್ನಾನಗೃಹಗಳಂತಹ ಒದ್ದೆ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಈ ಟೈಲ್ ಗಳನ್ನು ಸ್ನಾನಗೃಹದ ಮಹಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಗೋಡೆಗಳೆರಡರಲ್ಲೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು.

ಈ ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ಸ್ಟೈಲಿಶ್ 3ಡಿ ಟೈಲ್ ಗಳು ಉಪಯುಕ್ತ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದ ತುಂಬಿವೆ. ಇದು ಸುಲಭ-ಸ್ವಚ್ಛ ಮೇಲ್ಮೈ ಆಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ನಿರ್ವಹಣೆಯಾಗಿರಲಿ; ಈ ಟೈಲ್‌ಗಳು ಇತರ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಟೈಲ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಬಾಳಿಕೆ ಬರಬಹುದು. 3ಡಿ ಟೈಲ್‌ಗಳ ಕೆಲವು ಅತ್ಯಂತ ಉಪಯುಕ್ತ ಲಕ್ಷಣಗಳೆಂದರೆ: ಒದ್ದೆಯಾದ ಬಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಮಾಪ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಟೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಸುಲಭ. ಈ ಟೈಲ್‌ಗಳು ಕಡಿಮೆ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಈ ಟೈಲ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬಾಳಿಕೆ ಬರುತ್ತವೆ.

ಚಿತ್ರ ವಿಚಿತ್ರ ವರ್ಣರಂಜಿತ ಟೈಲ್ಸ್ ಗಳು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಆಕರ್ಷಕ ಭ್ರಮೆಯ ಲೋಕವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಬಹುದು. ಸಮುದ್ರದ ಅಲೆಗಳು ಅಪ್ಪಳಿಸುವಂತೆ, ನೆಲ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಹಚ್ಚಹಸಿರಿನ ಹಾಸು, ಕೋಣೆಯ ಮಧ್ಯ ಭಾಗ ಬಾಯಿ ತೆರೆದಂತೆ, ಶಾರ್ಕ್ ಮೀನೊಂದು ಜಿಗಿದಂತೆ, ಹೀಗೆ ಹತ್ತು ಹಲವು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಭ್ರಮೆಯ 3ಡಿ ಟೈಲ್ಸ್ ಇಂದು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಯೂ ಮತ್ತು ನಗರದ ಟೈಲ್ಸ್ ಶಾಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

30655
Editor's Pick

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು