News Kannada
Monday, January 30 2023

ಅಂಕಣ

ನೈಜ ಘಟನೆ, ಸನ್ನಿವೇಶ ಮತ್ತು ಕಥೆಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ ‘ದಿ 3 ಮಿಸ್ಟೇಕ್ಸ್ ಆಫ್ ಮೈ ಲೈಫ್’

Photo Credit : Wikimedia

‘ದಿ 3 ಮಿಸ್ಟೇಕ್ಸ್ ಆಫ್ ಮೈ ಲೈಫ್’ ಚೇತನ್ ಭಗತ್ ಅವರ ಮೂರನೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಾದಂಬರಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಮೇ 2008 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾಯಿತು ಮತ್ತು 4,20,000 ರ ಆರಂಭಿಕ ಮುದ್ರಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿತು. ಈ ಕಥೆಯು ಅಹಮದಾಬಾದ್ ನ ಮೂವರು ಸ್ನೇಹಿತರ ಜೀವನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ.

2000ನೇ ಇಸವಿಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಅಹಮದಾಬಾದಿನಲ್ಲಿ ಗೋವಿಂದ ಎಂಬ ಹುಡುಗ ವ್ಯವಹಾರ ನಡೆಸುವ ಕನಸು ಕಾಣುತ್ತಾನೆ. ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರಾದ ಇಶ್ ಮತ್ತು ಓಮಿಯ ಉತ್ಸಾಹವದಾಯಕರು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಓಮಿ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಿನ್ನ. ಅವನು ತನ್ನ ಸೀಮಿತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಇರಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ.

ಆದರೆ ನೂಕುನುಗ್ಗಲು ನಗರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ತಮ್ಮ ಜೀವನದ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಅವರು ಮೂವರೂ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ – ಧಾರ್ಮಿಕ ರಾಜಕೀಯ, ಭೂಕಂಪಗಳು, ಗಲಭೆಗಳು, ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಲ್ಲದ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ತಪ್ಪುಗಳು. ಅವರು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬ ಅವರ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಪುಸ್ತಕವು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಇದು ಈ ಆಧುನಿಕ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಪ್ರೀತಿ, ವಿಫಲ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳು, ಕುಟುಂಬ ವಾತ್ಸಲ್ಯದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿ, ಪಿತೃಪ್ರಧಾನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಕಚೇರಿಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಕೆಲಸದ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಯುವ ಭಾರತೀಯ ಪೀಳಿಗೆಯ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ.

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕನಸುಗಳು ನಿಜ ಜೀವನ ನೀಡುವ ದುಃಸ್ವಪ್ನಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಬಹುದೇ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತಪ್ಪುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ನಾವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಬಹುದೇ ಎಂದು ಓದುಗರನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವಂತೆ ಇದು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಪುಸ್ತಕವು ನೈಜ ಘಟನೆಗಳು, ನೈಜ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಕಥೆಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಭಗತ್ ಅವರ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿನೋದ ಪ್ರಣಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕಾಣುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಈ ಪುಸ್ತಕವು ಆಧುನಿಕ ಭಾರತದ ಕರಾಳ, ಆದರೆ ಹಾಸ್ಯಮಯ ಕಥೆಯಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಜ್ಞಾನೋದಯಗೊಳಿಸುವ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಕಲಿಕೆಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

See also  ವಿಭಿನ್ನ ಯೋಚನೆಯೇ ಅದ್ಭುತ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ದಾರಿ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

4383
Editor's Pick

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು