News Kannada
Wednesday, February 08 2023

ಅಂಕಣ

ಮನೆಯವರ ಪ್ರೀತಿಯ ಕಣ್ಮಣಿಗಳಿಗೊಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಪ್ರಪಂಚ

A unique world for the beloved eyes of the householder
Photo Credit : Freepik

ದೊಡ್ಡದಾದ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳಿಗೊಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವನ್ನು ಮೀಸಲಿಡುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಅದು ಎಲ್ಲರಂತೆ ಅಲ್ಲದ ಕೋಣೆಗಳು ಆಗಿರಬೇಕು. ತುಂಬಾನೇ ಆಕರ್ಷಕ ಬಣ್ಣಗಳು ಮತ್ತು ಗೋಡೆ ತುಂಬ ಬಣ್ಣ ಬಣ್ಣದ ಚಿತ್ತಾರಗಳು ಮಕ್ಕಳ ಮನವನ್ನು ಸೂರೆಗೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಸಸ್ವಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಮನೆಯ ಪಶ್ಚಿಮ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಆಕರ್ಶಕವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಬೇಕು. ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ಬಾಗಿಲು ಪೂರ್ವಾಭಿಮುಖವಾಗಿರಬೇಕು. ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯ ಬಾಗಿಲು ಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ತೆರೆಯಬೇಕು ಎಂದು ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರ ಬಣ್ಣಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಪುಟ್ಟ ಮಗುವಿಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಮತ್ತು ಬೆಳೆಯಲು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು ಸವಾಲಿನ ಕೆಲಸ ಎನಿಸಿದರು ಅದ್ಭುತ ಹಾಗೂ ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ರೀಯ ಶೀಲತೆ ಬಯಸುತ್ತದೆ.

ಮಕ್ಕಳ ಕೋಣೆಗಳ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಲಂಕಾರವನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಪೀಠೋಪಕರಣ ಇರಿಸಿ ಆಡಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬೇಕು. ಮಗು ಬೆಳೆದಂತೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಲು ಮುಕ್ತ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತೆ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು.

ಪುಟ್ಟ ಮಗುವು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಕೋಣೆಯನ್ನು ರಚಿಸಲು, ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು.ಮ ಮಕ್ಕಳ ಇಷ್ಟವಾದ ಕಾರ್ಟೂನ್‌ನ ಪಾತ್ರಗಳು, ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಚಿತ್ರಗಳು, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದ ಚಿತ್ರಗಳು ಹೀಗೆ ಮಕ್ಕಳ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಮುದ ನೀಡುವಂತಿರ ಬೇಕು.

ನಿಮ್ಮ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಮೋಜಿನ ಅಂಶವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಬಯಸುವುದಾದರೆ ಚಾಕ್ ಬೋರ್ಡ್ ಗೋಡೆ ಅಥವಾ ಸುಲಭವಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಆರ್ಟ್ ಗ್ಯಾಲರಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಅಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕಿಡ್ಡೋ ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ರಚನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು. ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತ ರಾಕ್-ಕ್ಲೈಂಬಿಂಗ್ ವಾಲ್, ಬಂಕ್ ಬೆಡ್ ಸ್ಲೈಡ್, ಅಥವಾ ಸೀಲಿಂಗ್-ಸಸ್ಪೆನ್ಟೆಡ್ ಕಾರ್ಗೋ ನೆಟ್ ಕೂಡ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಆಟವನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಆಟಿಕೆಗಳು, ಆಟಗಳು ಮತ್ತು ಪುಸ್ತಕಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಅನೇಕ ಗಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಬದಲಾಗುವ ವಾಡ್ರೋðಬ್ಗಳು, ಹುಕ್ ಗಳು, ಗೋಡೆ-ತಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಬುಕ್ ರೇಲ್ ಗಳು, ಅಂಡರ್-ದಿ-ಬೆಡ್ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಕ್ರೇಟ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ನೊಂದಿಗೆ ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಶೇಖರಣಾ ಸ್ಥಳವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಬಹುದು.
ನಿಮಗೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವಿದ್ದರೆ, ಮಕ್ಕಳ ಸ್ನೇಹಿ ಕೆಲಸದ ಪ್ರದೇಶವು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಬಣ್ಣ ಬಳಿಯಲು ಮತ್ತು ರಚಿಸಲು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಅವರನ್ನು ಕಾರ್ಯನಿರತವಾಗಿರಿಸುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅವರ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಗು ದೊಡ್ಡವಳಾದಾಗ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳವು ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಬರಬಹುದು, ಇದು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮನೆಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಶಾಂತವಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸಿಡಲು ರ‍್ಯಾಕ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಪುಟ್ಟ ಮಗುವನ್ನು ಉತ್ತಮ ಪುಸ್ತಕದೊಂದಿಗೆ ಸುರುಳಿ ಸುತ್ತುವಂತೆ ಉತ್ತೇಜಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಹಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

See also  ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯದ ಪ್ರಮುಖ ಕಾದಂಬರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ’ಕಾನೂರು ಹೆಗ್ಗಡತಿ’
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

29837

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು