News Kannada
Friday, September 29 2023
ಪ್ರವಾಸ

ಕೊಡಗಿನ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ “ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತ”

Enhances the beauty of Kodagu "Abbey Falls"
Photo Credit : Wikimedia

ಕೊಡಗು ಕರ್ನಾಟಕದ ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್. ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಯೋಗ್ಯವಾದ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಕಾಣುತ್ತೇವೆ. ಜಿಲ್ಲೆ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಕೊಡಗು ಜಲಪಾತಗಳು ಮತ್ತು ಗಿರಿಧಾಮಗಳ ನಿಧಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಕಾವೇರಿ ನದಿಯ ಜನ್ಮಸ್ಥಳ. ಪ್ರಕೃತಿ ಪ್ರಿಯರು ಈ ಸ್ಥಳದ ಹಸಿರನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆನಂದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾದ ಜಲಪಾತಗಳಲ್ಲಿ ಆನಂದಿಸಬಹುದು.

ಕೂರ್ಗ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತವು ಮಾನ್ಸೂನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗದ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಇತರ ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತವು ಹಸಿರಿನ ಹೊದಿಕೆಯಿಂದ ಆವೃತವಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಅಬ್ಬಿ ಜಲಪಾತ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಜಲಪಾತವನ್ನು ತಲುಪಲು, ಒಬ್ಬರು ಅದರ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದವರೆಗೆ ಓಡಬೇಕು ಮತ್ತು ನಂತರ ಕಾಲ್ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರವನ್ನು ಕ್ರಮಿಸಬೇಕು.

ಜಲಪಾತದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಮಸಾಲೆ ಮತ್ತು ಕಾಫಿ ತೋಟಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ತೋಟಗಳ ಸುವಾಸನೆಯ ಜೊತೆಗೆ ನೀರಿನ ಅಬ್ಬರವು ಸ್ವತಃ ಆನಂದವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಜಲಪಾತಕ್ಕೆ ಎದುರಾಗಿ ಹರಿಯುವ ತೂಗು ಸೇತುವೆಯಿಂದ ಜಲಪಾತದ ಅದ್ಭುತ ನೋಟವು ಮನಮೋಹಕ ದೃಶ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯೊಂದಕ್ಕೆ ಕಾಳುಮೆಣಸಿನ ಬಳ್ಳಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎತ್ತರದ ಮರಗಳಿಂದ ಕಾವಲು ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತವು ಹಸಿರು ಗೋಡೆಯ ಮೇಲೆ ಬಿಳಿ ಮುತ್ತುಗಳ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಿಯುತ್ತಿರುವಂತೆ ಮಿಂಚುತ್ತದೆ.

ಬ್ರಿಟಿಷರ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತವನ್ನು ಜೆಸ್ಸಿ ಜಲಪಾತ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಏಕೆಂದರೆ ಕೂರ್ಗ್‌ನ ಮೊದಲ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಚಾಪ್ಲಿನ್ ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದಾಗ, ಅವರು ಅದರ ಸೌಂದರ್ಯದಿಂದ ಆಕರ್ಷಿತರಾದರು. ಅವರು ಜೆಸ್ಸಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ತಮ್ಮ ಮಗಳ ನಂತರ ಜಲಪಾತಕ್ಕೆ ‘ಜೆಸ್ಸಿ ಫಾಲ್ಸ್’ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದರು.

ದೇಶಕ್ಕೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಬಂದ ನಂತರ ಜಲಪಾತ ಮತ್ತು ಅದರ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬಂದವು. ಆಗ ಇಡೀ ಪ್ರದೇಶವು ಅರಣ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಶ್ರೀ. ನೆರವಂಡ ಬಿ. ನಾಣಯ್ಯ ಅವರು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಜಲಪಾತದ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಮಸಾಲೆ ಮತ್ತು ಕಾಫಿ ತೋಟಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದರು. ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಜಲಪಾತವು ಜನರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇಂದು ಜಲಪಾತವು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರವಾಸಿಗರ ಭೇಟಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಿಲ್ಲ.

ಮಡಿಕೇರಿ, ಮೈಸೂರು, ಮಾಂದಲಪಟ್ಟಿ ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತದ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಭೇಟಿ ನೀಡಬಹುದಾದ ಸ್ಥಳಗಳು. ಅಬ್ಬೆ ಜಲಪಾತಕ್ಕೆ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಯೋಜಿಸಲು ಜುಲೈನಿಂದ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಸೂಕ್ತ ಸಮಯ.

See also  ರೈತರ ಟಿಸಿ ಸುಟ್ಟ 24 ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ಟಿಸಿ ಬದಲಾವಣೆ : ಸಚಿವ ವಿ.ಸುನಿಲ್ ಕುಮಾರ್
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

28747
Raksha Deshpande

Read More Articles

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು