News Kannada
Sunday, June 04 2023
ಪ್ರವಾಸ

ಸ್ಕಂದಗಿರಿ: ತನ್ನ ರಮಣೀಯ ಸೌಂದರ್ಯದಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರಿಗರನ್ನು ಮಂತ್ರಮುಗ್ಧರನ್ನಾಗಿಸುವ ಬೆಟ್ಟ

Skandagiri: Hill mesmerising Bengalureans with its scenic beauty
Photo Credit : Facebook

ಬೆಂಗಳೂರು ಐಟಿ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದೆ. ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿ ನೋಡಿದರೂ ಬೃಹತ್ ಕಟ್ಟಡಗಳು ಕಾಣಸಿಗುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಆ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ, ಸುತ್ತಲೂ ಅನೇಕ ಸುಂದರವಾದ ಪ್ರವಾಸಿ ತಾಣಗಳಿವೆ. ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಾವು ಎರಡು ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಿರಿದಾಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಸ್ಕಂದಗಿರಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 60 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ದಿನದ ವಿಹಾರಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ತಾಣವಾಗಿದೆ.

ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ ಟೌನ್‌ನಿಂದ 3 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಕಂದಗಿರಿ, ವಾರಾಂತ್ಯದ ರಮಣೀಯ ವಿಹಾರ ತಾಣವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಸಾಹಸಮಯ ವಾರಾಂತ್ಯದ ವಿಹಾರ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಇದು 18 ನೇ ಶತಮಾನದಷ್ಟು ಹಿಂದಿನ ಕೋಟೆಯ ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೆಟ್ಟವಾಗಿದೆ. ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಶಿಥಿಲಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯವು ಅದರ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಪರ್ವತದ ತುದಿಗೆ ಚಾರಣದಿಂದ ಏನನ್ನೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.

ಸ್ಕಂದಗಿರಿಯ ತುದಿಗೆ ಚಾರಣವು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾದ ಬದಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಉತ್ತಮವಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಚಾರಣದ ಆರಂಭಿಕ ಭಾಗವು ಸಸ್ಯವರ್ಗದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಶುಷ್ಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಬೆಟ್ಟದ ತುದಿಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ಸೊಂಪಾದ ಸಸ್ಯವರ್ಗವನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ. ಪರ್ವತದ ಮೇಲ್ಭಾಗವು ಕೆಳಗಿನ ಕಣಿವೆಯ ವಿಹಂಗಮ ನೋಟಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಅಲ್ಲಿ ನಿಂತಾಗ, ಬೆಟ್ಟದ ಮೇಲೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟಿರುವ ನೀವು ಬಹುತೇಕ ಆಡಳಿತಗಾರನಂತೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಕೋಟೆಯು ಭಯಾನಕ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಅತೀಂದ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಅದರ ಸುತ್ತಲೂ ನಡೆಯಿರಿ.

ಟಿಪ್ಪು ಸುಲ್ತಾನ್, 18 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ, ಬ್ರಿಟಿಷ್ ರಾಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿದರು. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಟಿಪ್ಪು ಸುಲ್ತಾನ್ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೋತರು ಮತ್ತು ಕೋಟೆಯು ಬ್ರಿಟಿಷರ ಕೈಗೆ ಹೋಯಿತು. 1792 ರಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿ ಒಪ್ಪಂದದವರೆಗೂ ಇದು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ರಾಜ್ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಿತು. ಅದರ ನಂತರ, ರೆಜಿಮೆಂಟ್ ಹೊಡೆತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಯಿತು. ಇದು ಈಗ ಶಿಥಿಲಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿದೆ, ಅದರ ಕೆಲವು ಗೋಡೆಗಳು ಮಾತ್ರ ಮರೆಯಲಾಗದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಘಟನೆಯ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಲು ಎತ್ತರವಾಗಿ ನಿಂತಿವೆ. ಎರಡು ದೇವಾಲಯಗಳು, ಒಂದು ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಒಂದು ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿವೆ, ಯಾವುದೇ ದೊಡ್ಡ ಹಾನಿ ಸಂಭವಿಸಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಉಳಿದವುಗಳು ಅವಶೇಷಗಳಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿವೆ.

ಸ್ಕಂದಗಿರಿ ಬೆಟ್ಟವು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಕೆಲವು ಟ್ರೆಕ್ಕಿಂಗ್ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿ ಚಾರಣವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಬೆಟ್ಟದ ತುದಿಗೆ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯು ಸುಮಾರು 2 ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅಂದರೆ ನೀವು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ನೀವು 2.00 ಗಂಟೆಗೆ ತುದಿಯನ್ನು ತಲುಪಬೇಕು ಮತ್ತು ಮುಂಜಾನೆಯ ವಿರಾಮದ ಮೊದಲು ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಬಿಡಾರ ಹೂಡಬೇಕು.

ನಂದಿ ಬೆಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಕೋಟಿಲಿಂಗೇಶ್ವರ ಸ್ಕಂದಗಿರಿ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಬಹುದಾದ ಹತ್ತಿರದ ಸ್ಥಳಗಳಾಗಿವೆ. ಸಕಂದಗಿರಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಿಂದ ಫೆಬ್ರವರಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯ.

See also  ಹೆಚ್.ಡಿ.ಕೋಟೆ: ಅನುಮಾನಸ್ಪಾದವಾಗಿ ಹುಲಿ ಸಾವು
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

28747
Raksha Deshpande

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು