News Kannada
Sunday, October 01 2023
ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ

ನಟ ಚೇತನ್ ಗೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ರಿಲೀಫ್: ಒಸಿಐ ಕಾರ್ಡ್ ಹಿಂದಿರುಗಿಸುವ ಕೇಂದ್ರದ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ತಡೆ

Is 'Lord' Tirupati credited with chandrayaan's success? Chetan Ahimsa's tweet
Photo Credit : IANS

ಬೆಂಗಳೂರು, ಏ.24: ಕನ್ನಡ ನಟ, ಹಿಂದುತ್ವ ವಿರೋಧಿ ಹೋರಾಟಗಾರ ಚೇತನ್ ಕುಮಾರ್ ಅಹಿಂಸಾ ಅವರ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪೌರತ್ವ (ಒಸಿಐ) ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವ ಕುರಿತು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಈ ಹಿಂದೆ ಹೊರಡಿಸಿದ್ದ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಸೋಮವಾರ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ನೀಡಿದೆ.

ಈ ಆದೇಶವನ್ನು ಚೇತನ್ ಕುಮಾರ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದರು. 2023ರ ಜೂನ್ 2ರವರೆಗೆ ಚೇತನ್ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜ್ಯ ಅಥವಾ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎಂ.ನಾಗಪ್ರಸನ್ನ ನೇತೃತ್ವದ ನ್ಯಾಯಪೀಠ ಆದೇಶಿಸಿದೆ. ನ್ಯಾಯಾಂಗದ ಬಗ್ಗೆ ಏನನ್ನೂ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡದಂತೆ ನ್ಯಾಯಪೀಠ ಚೇತನ್ ಗೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಬಾಕಿ ಇರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡದಂತೆ ಅವರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಟ್ವೀಟ್ ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ನ್ಯಾಯಪೀಠ ಚೇತನ್ ಗೆ ಸೂಚಿಸಿತು. ಈ ನಿರ್ದೇಶನವು ಅಂತಿಮ ಆದೇಶದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದರೆ, ಮಧ್ಯಂತರ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಚೇತನ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಚೇತನ್ ಪರ ವಾದ ಮಂಡಿಸಿದ ಹಿರಿಯ ವಕೀಲ ಆದಿತ್ಯ ಸೋಂಧಿ, ಶೋಕಾಸ್ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡುವ ಮೊದಲು ಅರ್ಜಿದಾರರಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಬೇಕಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಚೇತನ್ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ ಗಳು ಹೇಗೆ ದೇಶದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬೇಕು? ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಈ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ನೀಡದಿದ್ದರೆ, ಅರ್ಜಿದಾರರು ದೇಶದಿಂದ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡುವ ಬೆದರಿಕೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಒಸಿಐ ಕಾರ್ಡ್ ರದ್ದುಗೊಂಡ ನಂತರ ಅವನು ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗನಾಗುತ್ತಾನೆ. ಅರ್ಜಿದಾರರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ರಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಎಂದು ವಕೀಲರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ಪರವಾಗಿ ಹಾಜರಾದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅಡ್ವೊಕೇಟ್ ಜನರಲ್ ಅರುಣ್ ಶ್ಯಾಮ್ ಅವರು, ನಟನಿಗೆ ನ್ಯಾಯಾಂಗದ ವಿರುದ್ಧವೂ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಮಧ್ಯಂತರ ರಕ್ಷಣೆ ಸಿಗಬಾರದು ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯವು ಚೇತನ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪೌರತ್ವದ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು 15 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಒಸಿಐ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಒಪ್ಪಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಲಾಗಿತ್ತು.

ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ ನಟ, ತನ್ನ ಸಮಾಜಮುಖಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಹಿಸದೇ  ಅವರಿಗೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಬುದ್ಧನ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ತಿರುಪತಿ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚೇತನ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೇಳಿದ್ದು ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು. ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯಗಳು ಎಂದಿಗೂ ವೈದಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾಗಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಬೌದ್ಧ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದರು.

See also  ಇಂಡಿಯನ್ ಸೋಶಿಯಲ್ ಫಾರಂ ಬುರೈದ ವತಿಯಿಂದ ಸಂಭ್ರಮದ ಸ್ನೇಹ ಸಮ್ಮಿಲನ

ಹಿಂದುತ್ವವು ಸುಳ್ಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಚೇತನ್ ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ರಾವಣನನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ ಭಗವಾನ್ ರಾಮನು ಅಯೋಧ್ಯೆಗೆ ಮರಳಿದಾಗ ಹಿಂದೂ ರಾಷ್ಟ್ರವು ರೂಪುಗೊಂಡಿತು ಎಂಬ ಬಿಜೆಪಿ ಐಕಾನ್ ವೀರ್ ಸಾವರ್ಕರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ ತಪ್ಪು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದರು.

 

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

44
News Kannada

The most exciting, trusted and preferred news websites of Karnataka and Kannadigas around the world.

Read More Articles

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು