News Kannada
Wednesday, September 28 2022

ಹೊರನಾಡ ಕನ್ನಡಿಗರು

ದುಬೈ: ಆ.14 ರಂದು ‘ಆಟಿಡೊಂಜಿ ದಿನ’ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ - 1 min read

'Atidonji Dina' cultural programme on August 14
Photo Credit : News Kannada

ದುಬೈ: ಫಾರ್ಚೂನ್ ಪ್ಲಾಜಾ ಹೋಟೆಲ್ (ಎ. ಪ್ರವೀಣ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸಸ್) ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಎಸ್ ಸಿಇಎನ್ ಟಿ (ಸಂಧ್ಯಾ ಕ್ರಿಯೇಷನ್ಸ್ ಈವೆಂಟ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಟೀಮ್) 2022 ರ ಆಗಸ್ಟ್ 14 ರಂದು ದುಬೈನ ಅಲ್ ಘುಸೈಸ್ನ ಫಾರ್ಚೂನ್ ಪ್ಲಾಜಾ ಹೋಟೆಲ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಮೊದಲ ”ಆಟಿಡೊಂಜಿ ದಿನ’ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದೊಂದಿಗೆ ತುಳುನಾಡಿನ ಸಾರವನ್ನು ಹರಡಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ಗಂಟೆಗೆ ಉದ್ಘಾಟನೆಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಮಾರೋಪ ಸಮಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ತುಳುನಾಡ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಭಾರತದ ಬಹುಧರ್ಮೀಯ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕರ್ನಾಟಕದ ಜನರು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇರುವ ಮೂಲಕ ಇದು ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದೆ.

ಫಾರ್ಚೂನ್ ಪ್ಲಾಜಾದ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ತುಳುನಾಡು ಗ್ರಾಮ ರಚನೆಯ ವಾತಾವರಣವಿದ್ದು, ಮುಖ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶನವು ವಿವಿಧ ಸಮುದಾಯ ಮಹಿಳೆಯರಿಂದ ತುಳುನಾಡ ಆಟಿ ಆಹಾರ ತಯಾರಿಕೆಯ ವೈವಿಧ್ಯಮಯವಾಗಿದ್ದು, ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಂದರ್ಶಕರು ಇದನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸವಿಯುತ್ತಾರೆ. ರುಚಿಕರವಾದ ಆಹಾರವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಪಥ್ರೋಡೆ, ಮೂಡೆ, ಕೊಟ್ಟಿಗೆ, ಮಂಜಲ್ದಾ ಅಡ್ಯೆ, ತಜಂಕು, ಪೆಲತ್ತಾಡಿ ಉಪ್ಕರಿ, ಪೆಲತ ಗಟ್ಟಿ, ತಿಮಾರೆ ಚಟ್ನಿ, ಕುಕ್ಕುಡ ಚಟ್ನಿ, ಮೆಂಥೇದ ಗಂಜಿ, ತೆಕ್ಕರೆದ ಅಡ್ಯೆ, ಕುಕ್ಕುಡ ಸಾರು, ಪೆಲಕಾಯಿಡ ಅಪ್ಪಾ, ತೇಟ್ಲ ಗಸಿ, ಕನ್ನಿಲೆ ಕಡ್ಲೆ ಗಸಿ, ನೀರುಪ್ಪದ್, ಹೋಳಿಗೆ, ಗರಿಗೆ, ಪಾಲೆದ ಕಷಾಯ. ಆದಾಗ್ಯೂ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಒಬ್ಬರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮಳೆಗಾಲದ ಸರಳ ಆಹಾರ ‘ಗಂಜಿ’ ಹತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಚಟ್ನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಆನಂದಿಸ ಬಹುದು, ಇದು ಜನರಿಗೆ ಸವಿಯಲು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿಧದ ಜನಾಂಗೀಯ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ 1000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಮೂಹವಿರಬಹುದು. 3 ಬಹುಮಾನಗಳೊಂದಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಹಾರ ತಯಾರಿಕೆಗಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಒಂದು ಸಮುದಾಯದಿಂದ ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ವಿಶೇಷ ಬಹುಮಾನ ಇರುತ್ತದೆ. ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಕಷ್ಟು ನಮೂದುಗಳು ಹರಿದುಬಂದಿವೆ.

ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಬಯಸುವವರು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ದೃಢೀಕರಿಸಬೇಕು.

ಯಾವುದೇ ಪ್ರವೇಶ ಶುಲ್ಕವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಉಚಿತ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಏಕೈಕ ಉದ್ದೇಶವೆಂದರೆ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ತುಳುನಾಡನ್ನು ಮರುಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು, ಇದು ವಿಶ್ವದ ಬಹುಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಹಿಷ್ಣುತೆಗೆ ಏಕೈಕ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ ನ ಆಡಳಿತಗಾರರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.

ಹಬ್ಬದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಲಂಕಾರಿಕ ಉಡುಗೆ ತೊಡುಗೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತುಳು ಜಾನಪದ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಹಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ವಿವಿಧ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಜಾನಪದ ನೃತ್ಯಗಳು ಇರುತ್ತವೆ.  ಹುಲಿ ನೃತ್ಯವು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಲಿದೆ.

ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭಕ್ಕೆ ವಿವಿಧ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಸಮಾರೋಪ ಸಮಾರಂಭದವರೆಗೆ ತುಳುನಾಡ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಇಡೀ ಪ್ರದರ್ಶನವು ಪೇಸ್ ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಯೂಟ್ಯೂಬ್ನಲ್ಲಿ ಲೈವ್ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

See also  "ಕುಳಾಯಿ ಫೌಂಡೇಶನ್"ನಿಂದ 250 ಬಡಮಕ್ಕಳ ದತ್ತು ಸ್ವೀಕಾರ": ಪ್ರತಿಭಾ ಕುಳಾಯಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು ದಯವಿಟ್ಟು ತಕ್ಷಣವೇ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ:

ಅಶೋಕ್ ಬೈಲೂರು – +971 50 5588745
ನಿತ್ಯಾನಂದ ಬೆಸ್ಕೂರ್ – + 971 50 6191209
ದೀಪಕ್ ಪಾಲಡ್ಕ – +971 55 1548621
ಸಮೀರ್ ಅತ್ತಾವರ್ – +971 52 2960264
ರಕ್ಷಕ್ ಮಂಗಳೂರು – +971 562828955
ಸುದರ್ಶನ್ ಹೆಗ್ಡೆ – +971 50 5531191
ಯಶ್ಪಾಲ್ ಸಾಲಿಯಾನ್ – +971 55 2224399
ಶೋಧನ್ ಪ್ರಸಾದ್ – + 971 52 5569786

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

12790
NewsKannada

Read More Articles
Subscribe to our Brand New YouTube Channel

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು