News Kannada
Sunday, October 01 2023
ಹೊರನಾಡ ಕನ್ನಡಿಗರು

ದುಬೈ: ಜುಲೈ 30 ರಂದು ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಲೈವ್ ಕನ್ಸರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಿದೆ

DUBAI: Bandscape will be showcasing its first live concert on July 30
Photo Credit : By Author

ದುಬೈ: ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಲೈವ್ ಕನ್ಸರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಸಜ್ಜಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತದ ಸತ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದೆ. ಜುಲೈ 30 ರಂದು ದುಬೈ. ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಬಾಲ್ ರೂಂ, ಹೋಟೆಲ್ ಮೂವೆನ್‌ಪಿಕ್ ಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಸಂಭ್ರಮ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು “ಗುಡ್ ಈವ್ನಿಂಗ್ ದುಬೈ” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಟ್ರೂ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತವೆ.

ಟ್ರೂ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳು ವೃತ್ತಿಪರ ಈವೆಂಟ್ ಪ್ಲಾನಿಂಗ್ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳು, ಡಿನ್ನರ್ ಗಾಲಾಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನಿಧಿಸಂಗ್ರಹಕಾರರು, ಸಮ್ಮೇಳನಗಳು ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಇತ್ಯಾದಿ.

ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ಬಗ್ಗೆ:

ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ಹುಟ್ಟಿದಾಗ ಮಂಗಳೂರಿನ ಕರಾವಳಿಯ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ಸಂಗೀತಗಾರರ ಗುಂಪೊಂದು ದುಬೈ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಯಿತು. ಪ್ರತಿಭೆ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯದ ಹೇರಳತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಮನರಂಜನೆ ನೀಡುವ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಪ್ರದರ್ಶನದ ನಂತರ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಮಂತ್ರಮುಗ್ಧರನ್ನಾಗಿಸುತ್ತದೆ!

ಬ್ಯಾಂಡ್ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಮತ್ತು ಭರವಸೆಯ ಸಂಗೀತಗಾರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಅವರು ಸಂಗೀತವನ್ನು ರಚಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಜನರ ಹೃದಯಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಮರ್ಪಿತ ಸಂಗೀತಗಾರರು ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶಕರ ತಂಡವಾಗಿದೆ.

ಸದಸ್ಯರ ಪರಿಚಯ:

  • ಜೋಯಲ್ ರೆಬೆಲ್ಲೊ

ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹಾಡನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ‘ಮೊಗ್ ಅಸೋಮ್’ ಆಲ್ಬಂನ ನಿರ್ಮಾಪಕರಲ್ಲಿ ಜೋಯಲ್ ಒಬ್ಬರು. “ಯೇ ನಾರಿ ಯೇ” ಶ್ರೀ ರೆಮೋ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಅವರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಅವರು 2017 ರ ವರ್ಷದ ಸೂಪರ್ ಹಿಟ್ ಆಲ್ಬಂನ ನಿರ್ಮಾಪಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅರ್ಮಾನ್ ಮಲ್ಲಿಕ್, ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಬಪ್ಪಿ ಲಾಹಿರಿ, ಉಷಾ ಉತುಪ್, ಗುರುಕಿರಣ್, ಗೊನ್ಜಾಗಾ ಅವರಂತಹ ಖ್ಯಾತನಾಮರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ‘ಮೊಗ್ ಅಸೋಮ್’ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕುಟಿನ್ಹೊ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕರು. ವಿಶ್ವ ಕೊಂಕಣಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಈ ಆಲ್ಬಂ ವರ್ಷದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೊಂಕಣಿ ಆಲ್ಬಂ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಭಾಜನವಾಯಿತು. 2020 ರಲ್ಲಿ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಅವರು ತುಳು ಬ್ಲಾಕ್ ಬಸ್ಟರ್ ಚಲನಚಿತ್ರ “ಗಿರ್ಗಿಟ್” ನ ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು (ಇದು “ಇಂಡಿಯಾ ಫಿಲ್ಮ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್” ನ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡಲೇಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 9 ಆಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ) ಮತ್ತು “ಗಮ್ಜಾಲ್”. ಜೋಯಲ್ ಅವರು ಬಾಲಿವುಡ್ ಗಾಯಕ, ನಟ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕ ಲಕ್ಕಿ ಅಲಿ ಅವರ ಬೆಂಬಲ ಗಾಯಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.ಅವರು ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ ಗ್ರಾಹಕರಿಗಾಗಿ ದೂರದರ್ಶನ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು, ಜಾಹೀರಾತು ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲರ್ ಟ್ಯೂನ್ ಗಳನ್ನು ಸಹ ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

  •  ಡರೆಲ್ ಮಸ್ಕರೇನ್ಹಾಸ್

ಡ್ಯಾರೆಲ್ ಮಸ್ಕರೇನ್ಹಾಸ್ ಪುತ್ತೂರಿನವರಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಚಲನಚಿತ್ರ, ಗೇಮಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಗಾಗಿ ವಿಶ್ವದ ಉನ್ನತ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯವಾದ ಫುಲ್ ಸೈಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ (ಯುಎಸ್ಎ) ಸೌಂಡ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ೨೦೧೬ ರಿಂದ ೨೦೨೦ ರವರೆಗೆ ಗೇಮಿಂಗ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಸಂಯೋಜಕ ಮತ್ತು ಸೌಂಡ್ ಡಿಸೈನರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಡ್ಯಾರೆಲ್ ಸೂಪರ್ಹಿಟ್ ತುಳು ಚಲನಚಿತ್ರ ಗಿರ್ಗಿಟ್ ಗಾಗಿ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಬಿಜಿಎಂ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಕೊಂಕಣಿ ಸಂಗೀತ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ವರ್ಷದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಲ್ಬಂ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದ ಕೊಂಕಣಿ ಆಲ್ಬಂ ಎಂಒಜಿ ಅಸೋಮ್ 2 ಗಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ. ಮ್ಯಾಂಡ್ ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಕೊಂಕಣಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಡ್ಯಾರೆಲ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅರೇಂಜರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದರು ಶೋಭನ್. ಡಾರೆಲ್ ಅವರು ಸೋನು ನಿಗಮ್, ಅರ್ಮಾನ್ ಮಲಿಕ್, ಮಿಕಾ ಸಿಂಗ್, ಬಪ್ಪಿಯಂತಹ ಹಲವಾರು ಬಾಲಿವುಡ್ ಗಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.ಲಾಹಿರಿ, ಶ್ರೇಯಾ ಘೋಷಾಲ್, ವಿಜಯ್ ಪ್ರಕಾಶ್ ಅವರು ಕೆಲವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ.ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ನ್ಯೂಸ್ಗಾಗಿ ಹಿರಿಯ ಸಂಗೀತ ಸಂಯೋಜಕ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿ ವಿನ್ಯಾಸಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

  • ಪ್ಯಾಟ್ಸನ್ ಪೆರೆರಾ
See also  ದೆಹಲಿ: ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್‌ನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಪಿಡುಗೆಂದು ಘೋಷಿಸಲು ಡಬ್ಲ್ಯೂಎಚ್‌ಒ ತೀರ್ಮಾನ

ಪ್ಯಾಟ್ಸನ್ ತಮ್ಮ ೮ ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂಗೀತ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಡ್ರಮ್ಮರ್ ನಂತರ ಕ್ರಮೇಣ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಗಿಟಾರ್ ವಾದಕನಾಗಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಸುತ್ತಲಿನ ವಿವಿಧ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರು. ಗ್ಲೋಬ್ . ಅವರು ಗಿಟಾರ್, ಡ್ರಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ನಂತಹ ವಾದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ಗ್ರೇಡ್ ಹೋಲ್ಡರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ರಿನಿಟಿ ಕಾಲೇಜ್, ಲಂಡನ್ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಲೈವ್ ಶೋಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳಲ್ಲಿ ಸೌಂಡ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಆಗಿಯೂ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಪ್ಯಾಟ್ಸನ್ ವಿವಿಧ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಆಲ್ಬಂಗಳಿಗೆ ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಗಿಟಾರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿವಿಧ ಇತರ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಆಲ್ಬಂ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಗಳಿಗೆ ಪ್ಲೇ ಆಗುತ್ತಿದೆ. ಅವರು ಬಾಲಿವುಡ್ ಗೆ ಸೌಂಡ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್, ಕಂಪೋಸರ್, ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಪಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

  • ಮೆಲ್ವಿನ್ ಆಂಟನಿ ಡಿಸೋಜಾ

ಮೆಲ್ವಿನ್ ಕರ್ನಾಟಕ ಸಂಗೀತ, ಕಲೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಮೆಲ್ವಿನ್ ಒಬ್ಬ ಅದ್ಭುತ ನಾಯಕ, ಗಾಯಕ / ಸಂಯೋಜಕ / ಗೀತರಚನೆಕಾರರು ಮತ್ತು ಅವರ ತೀವ್ರ ಉನ್ನತ ಸ್ವರಗಳೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಸ್ವೀಪ್ ಮಾಡಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಅದ್ಭುತ ಸಾಹಿತ್ಯವನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಜಿಂಗಲ್ ಗಳಿಗಾಗಿ ಹಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ರೋಮಾಂಚಕ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಘಟನೆಯ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಎತ್ತಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ‘ರಾಕ್ ಸ್ಟಾರ್’ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಅವರನ್ನು ‘ಮಂಗಳೂರಿನ ಮಿಕಾ ಸಿಂಗ್’ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ (ಯುಕೆ, ದುಬೈ, ಅಬುಧಾಬಿ) ಸಂಗೀತ ಕಛೇರಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

  • ರೋಚೆಲ್ ಡ್ಸಾ

ಅರ್ಹತೆಯಿಂದ ಚಾರ್ಟರ್ಡ್ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ ಆಗಿರುವ ನಮ್ಮ ಮಹಿಳಾ ಪ್ರಮುಖ ಗಾಯಕಿ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ತರಬೇತಿಯ ಉತ್ಸಾಹದೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ಧ್ವನಿ ನಟಿ, ಗೀತರಚನೆಕಾರ ಮತ್ತು ವಾಯ್ಸ್ ಓವರ್ ಕಲಾವಿದರಿಂದ ಆಶೀರ್ವದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಅಗಾಧವಾದ ಸೃಜನಶೀಲ ಮನಸ್ಸು. ಸಂಗೀತದ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಅವಳ ಸುಂದರವಾದ ಧ್ವನಿಯೊಂದಿಗೆ, ರೋಚೆಲ್ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಗೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪರಿಮಳವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಾಳೆ.

  • ಅರುಣ್ ಡಿ’ಅಲ್ಮೇಡಾ

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಘಟಗಾರ್ ಎಂದು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ, ರೇಡಿಯೋ ಡೈಜಿವರ್ಲ್ಡ್ ನ ಸ್ಥಾಪಕ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ಸ್ಟೇಷನ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್, ಇದು ಸಮುದಾಯ ಆಧಾರಿತ ಆನ್ ಲೈನ್ ರೇಡಿಯೋ ಆಗಿದ್ದು, ಕೊಂಕಣಿ ಸಂಗೀತವನ್ನು 24X7 ನುಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅರುಣ್ ಒಬ್ಬ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಸಂಗೀತಗಾರ, ಬಾಸ್ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಸೌಂಡ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ನಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ 20 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

See also  ಸಂಸದ ಗೋಪಾಲ ಶೆಟ್ಟಿಯವರಿಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳ ಮಹಾಪೂರ

ಗಿಟಾರ್ ವಾದಕ ಶ್ರೀ ಅಲ್ವಿನ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಅವರು ಬ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಕೇಪ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಈವೆಂಟ್ ಗೆ ಅತಿಥಿ ಪ್ರದರ್ಶಕರಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.

ಟ್ರೂ ಇವೆಂಟ್ಸ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಲ್ಯಾನ್ಸಿ ಡಿಸೋಜಾ ಮಾತನಾಡಿ, ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಯುಎಇಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರೀತಿ ಡಿಸೋಜಾ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಡೆಸಿಕೊಡಲಿದ್ದಾರೆ.ಈ ಈವೆಂಟ್ ಸಂಗೀತ, ವಿನೋದ, ಸ್ಪಾಟ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿಂದ ತುಂಬಲಿದೆ. ಈವೆಂಟ್ ಗಾಗಿ ಟೇಬಲ್ ಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಮಾರಾಟವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಶನಿವಾರದಂದು ರಾಕ್ ದುಬೈಗೆ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಕೇಪ್ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

 

 

 

 

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

11671
Media Release

Read More Articles

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು