News Kannada
Saturday, September 30 2023
ಹೊರನಾಡ ಕನ್ನಡಿಗರು

ಕತಾರ್: ಎಂಸಿಸಿ ವತಿಯಿಂದ ಮೋಂತಿ ಫೆಸ್ತ್ ಆಚರಣೆ

Monty Fest to be celebrated in MCC Qatar
Photo Credit : By Author

ಕತಾರ್:  ಮದರ್ ಮೇರಿ ಅಥವಾ “ಮೊಂತಿ ಸೈಬಿನ್ನಿಚೆಮ್ ಫೆಸ್ತ್” ನ ಜನನವು ಒಂದು ಹಬ್ಬವಾಗಿದೆ, ಅದು ಮಂಗಳೂರು ಕೊಂಕಣಿ ಸಮುದಾಯದಿಂದ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬಹಳ ವೈಭವ ಮತ್ತು ಆಡಂಬರದಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ . ಇದನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಸುಂದರ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ನಾವು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ದಿನ ಇದು ನಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಮತ್ತು ಆತ್ಮೀಯರೊಂದಿಗೆ ‘ಕುಟುಂಬ ಔತಣಕೂಟ’ದ ಹಬ್ಬ.

ಶ್ರೀಮಂತ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮಂಗಳೂರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್ (ಎಂಸಿಸಿ) ದೋಹಾ, ಕತಾರ್ ಕ್ಲಬ್  ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 09, ಶುಕ್ರವಾರ ಲೊಯೊಲಾ ಸ್ಕೂಲ್, ವಿವಿಧೋದ್ದೇಶ ಹಾಲ್ ನಲ್ಲಿ  ಮೊಂತಿ ಫೆಸ್ಟ್ ಆಚರಣೆ  ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಕ್ಲೆಮೆಂಟ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್,  ಸಭಿಕರನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು.   ಮಾತೆ ಮೇರಿಯ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ ಒಂದು ಸುಂದರವಾದ ಕೊಂಕಣಿ ಸ್ತೋತ್ರ ‘ಸೋಬಿತ್ ಫುಲಾಮ್’ ನ ನಿರೂಪಣೆ  30 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಮಕ್ಕಳ ಗಾಯನ ಗುಂಪು. ನಥಾನಿಯಾ ಡಿಸೋಜಾ ಮತ್ತು ನಿಕೋಲ್  ಡಿ’ಸೋಜಾ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ನುಡಿಸಿದರು.

ಪುರುಷ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಗಾಯಕರ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಮೀಳಾ ಮೊಂತೇರೊ ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ ಹಾಡು “ದರಿಯಾ” ಹಾಡಿದರು ಕುಶಿನ್ ಫಡ್ ಕೊರುನ್” ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಸುಮಧುರ ಧ್ವನಿಗಳಿಂದ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ರಂಜಿಸಿದರು.   ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೊದಲ ಭಾಗವನ್ನು ನಂತರ ವೇದಿಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿ ಡಾ.  ರೆವರೆಂಡ್ ಫಾದರ್ ಆನಂದ್ ಕ್ಯಾಸ್ಟೆಲಿನೊ, ಅವರ್ ಲೇಡಿ ಆಫ್ ನ ಕೊಂಕಣಿ ಸಮುದಾಯದ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ನಿರ್ದೇಶಕ  ಜಪಮಾಲೆ ಚರ್ಚ್ ಅನ್ನು ಹೂವಿನ ಹೂಗುಚ್ಛದೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಲಾಯಿತು.

ಎಂಸಿಸಿ ಸ್ಥಾಪಕ ಸದಸ್ಯ ಜೆರಾಲ್ಡ್  ಡಿ’ಮೆಲ್ಲೊ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನವೀನ್ ಡಿ’ಸೋಜಾ, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಫ್ರೆಡ್ರಿಕ್ ಡಿಸೋಜಾ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ವೇದಿಕೆ. ಗ್ಲಾಡ್ಸನ್ ಕ್ವಾಡ್ರೋಸ್ ವೇದಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಯೋಜಿಸಿದರು.  ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನವೀನ್ ಡಿ’ಸೋಜಾ ಸ್ವಾಗತಿಸಿ, ವಂದಿಸಿದರು. ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಗಳು, ಕರ್ನಾಟಕ ಮೂಲದ ಇತರ ಕ್ಲಬ್ ಗಳ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಗಣ್ಯರು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಎಂಸಿಸಿ ಸದಸ್ಯರು. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ನೇಟಿವಿಟಿ ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸಿದರೂ, ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಎಂಸಿಸಿ ಕುಟುಂಬವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಆಚರಿಸುವುದು ಸಂಪ್ರದಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿದೆ ಒಗ್ಗಟ್ಟನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಒಂದು ಸಂದರ್ಭ.

ನಮಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾದ ಶ್ರೀಮಂತ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯಿರಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ನಾವು ಅದನ್ನು ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ರವಾನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಎಂಸಿಸಿ  ಮಾತೃಭಾಷೆ ಕೊಂಕಣಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸ ಲು ಸದಸ್ಯರ  ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಸ್ಥಾಪಕ ಸದಸ್ಯ ಜೆರಾಲ್ಡ್ ಡಿ’ಮೆಲ್ಲೊ ಅವರ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ರುಚಿಕರವಾದ ‘ನೊವೆಮ್ ಜೆವಾನ್ನ್’.  ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದರು. ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿರುವ  ಮಂಗಳೂರು ಮತ್ತು ಉಡುಪಿ ಡಯೋಸಿಸ್ ನ ಬಡ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಎಂಸಿಸಿಕ್ಯೂ ಚಾರಿಟಬಲ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಾಯೋಜಕರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಅರ್ಪಿಸಿದರು.   ಎಂಸಿಸಿಯಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂಬರುವ ಎಂಸಿಸಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಜನರಿಗೆ ತೊರ್ಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ನಂತರ ಎಂ.ಸಿ.ಸಿ. “ಗ್ಲೋಬಲ್ ಬೈಲಾ” ಎಂಬ ಕ್ಲಬ್ ನ ಮುಂಬರುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಪ್ರೋಮೋ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು. ಡಾನ್ಸ್ ವಿಡಿಯೋ ಚಾಲೆಂಜ್” ಮಾಂಡ್ ಸೋಭಾನ್ ಮಂಗಳೂರು ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ, 2022 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 14 ರಿಂದ ಡೈಜಿವರ್ಲ್ಡ್ ಟಿವಿ ಮತ್ತು ಎಂಸಿಸಿ ಕತಾರ್ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿದೆ.

See also  ಬಂಟರ ಸಂಘ : ವಸಾಯಿ - ಡಹಾಣು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಮಿತಿ ಮಹಿಳಾ ವಿಭಾಗದಿಂದ ಪ್ರತಿಭಾ ಪುರಸ್ಕಾರ

ಕರ್ನಾಟಕ ಮೂಲದ ಕ್ಲಬ್ ಗಳ ವಿವಿಧ ಗಣ್ಯರನ್ನು ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಹೂಗುಚ್ಛ ನೀಡಿ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು.  12 ಮತ್ತು 10 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ 85% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಾಧಕರು 2021-22 ರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಎಸ್ಇ ಬೋರ್ಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಜೆರಾಲ್ಡ್ ಡಿ’ಮೆಲ್ಲೊ ಅವರು ಗೌರವಿಸಿದರು.

12 ನೇ ತರಗತಿಯ ಸಾಧಕರು:

ಎಲ್ವಿನ್ ಜೋಶುವಾ ಪಿಂಟೊ (96.2%) – ಎಸ್ / ಒ ಲವ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಇವಾ ವಿಲ್ಮಾ ಪಿಂಟೊ
ಪ್ರಜ್ವಲ್ ಜೋಸೆಫ್ ನೊರೊನ್ಹಾ (90.8%) – ಪ್ರಕಾಶ್ ಮತ್ತು ದಿವ್ಯಾ ನೊರೊನ್ಹಾ
ಡೈಲನ್ ನೋಯೆಲ್ ಸೆರಾವೊ (90%) – ಡಾಲ್ಫಿ ಮತ್ತು ಡಯಾನಾ ಸೆರಾವೊ

10 ನೇ ತರಗತಿಯ ಸಾಧಕರು:

ಅಶ್ರಾಲ್ ರಿಥಿಕಾ ಕ್ಯಾಸ್ಟೆಲಿನೊ (90%) – ಅಲೆಕ್ಸಿಸ್ ಮತ್ತು ರೀನಾ ಕ್ಯಾಸ್ಟೆಲಿನೊ
ಆಶ್ವೆಲ್ ಬೆನ್ ಡಿಸೋಜಾ (89.6%) – ಎಸ್/ಒ ಅಲೋಶಿಯಸ್ ಮತ್ತು ಮರ್ಲಿನ್ ಡಿ’ಸೋಜಾ
ಟ್ಯಾಲೆಂಟ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ವಿಜೇತರು (ಫ್ಯಾನ್ಸಿ ಉಡುಗೆ, ಹಾಡುಗಾರಿಕೆ, ನೃತ್ಯ, ವಾಕ್ಚಾತುರ್ಯ, ಮತ್ತು ಮೇ 2022 ರಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಅಡುಗೆ) ನಂತರ ಎಂಸಿಸಿ ಸಲಹೆಗಾರರಿಂದ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು.

ಎಂಸಿಸಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಆಯೋಜಿಸಲಾದ ಚೊಚ್ಚಲ ಪುರುಷರ ವಾಲಿಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಗಿತು 2022 ರ ಆಗಸ್ಟ್ 25 ಮತ್ತು 26 ರಂದು ವಿಜಯ್ ಡಿ’ಸೋಜಾ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಬಂಟ್ಸ್ ಕತಾರ್ ಮತ್ತು ತಂಡದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಕ್ರಿಸ್ಟನ್ ಡೆನ್ಜಿಲ್ ಲೋಬೊ ಅವರನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು ಸ್ಮರಣಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಗೌರವಿಸಿದರು.

ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿ ಫಾದರ್ ಆನಂದ್ ಕ್ಯಾಸ್ಟೆಲಿನೊ ಅವರು ಎಂಸಿಸಿಯ ವಾರ್ಷಿಕ ನಿಯತಕಾಲಿಕ “ಸುಗಂಧ್” ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. ಸಂಪಾದಕ ಸಾವಿಯಸ್ ಕ್ರಾಸ್ಟಾ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು ಫಾ.ಆನಂದ್ ಅವರನ್ನು ಸಭಿಕರನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಯಿತು.  ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ನೋವೆಮ್ ರೋಸ್ ಅನ್ನು ನಂತರ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ವಿತರಿಸಲಾಯಿತು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು.

ನಂತರ ಉಳಿದ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ವೇದಿಕೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿತ್ತು. ಅನಿಲ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್, ವಿನ್ಸನ್ ಬರೆಟ್ಟೊ ಮತ್ತು ಅಮಿತ್ ಮಥಿಯಾಸ್ ಒಂದು ಜೋಕ್ ಮಾಡಿದರು. 8 ರಿಂದ 12 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳು ನೃತ್ಯ ಮಾಡಿದರು. ‘ಉಚ್ಚ್ಯಾ ಸುಕ್ನ್ಯಾನೋ’, ‘ಬ್ಯಾಂಡ್ ವಜ್ತಾ’, ‘ಕೈ ಬೊರೆಲೊ ಕೊಂಬೋ’, ‘ಗಾಲ್ಯಾನ್ ಸಕ್ಲಿ ಸೊನಾಚಿ’, ಮತ್ತು ಸೀನ್ ಕಾಲಿನ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ ಮಾಡಿದರು. ಮಾಯಾಯಾ ಮೆಡ್ಲೆ. ಯುವಕರು
ಹಾಡುಗಳ ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕೆ ವಿಜಯ ಡಿಸೋಜಾ ಅವರಿಂದ ಸಿಜ್ಲಿಂಗ್ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

1616

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು