News Kannada
Saturday, December 03 2022

ಹೊರನಾಡ ಕನ್ನಡಿಗರು

ಬಹರೇನ್: ಭಾರತದ ಹೊರಗಿನ ಮೊದಲ ಕನ್ನಡ ಭವನ ಆರಂಭ

Photo Credit : News Kannada

ಬಹರೇನ್: ಕನ್ನಡ ಸಂಘ ಬಹರೇನ್ ನ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಕನ್ನಡ ಭವನ (ಕನ್ನಡ ಮನೆ) ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಾಯಿತು.

ಬಹರೇನ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ರಾಯಭಾರಿ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಪಿಯೂಷ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ, ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಹಿಂದುಳಿದ ವರ್ಗಗಳ ಆಯೋಗದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ ಕೆ.ಜಯಪ್ರಕಾಶ್ ಹೆಗ್ಡೆ ಮತ್ತು ವಿಕೆಎಲ್ ಹಾಡಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಮಲ್ ಗ್ರೂಪ್ ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ ವರ್ಗೀಸ್ ಕುರಿಯನ್ ರವರು ಭಾರತದ ಹೊರಗೆ ವಿಶ್ವದ ಮೊಟ್ಟಮೊದಲ ಕನ್ನಡ ಭವನವನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.

ಬಹರೇನ್ ನಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಿಗರ ಕನಸಿನ ಯೋಜನೆಯಾದ ನಾಲ್ಕು ಅಂತಸ್ತಿನ ಕನ್ನಡ ಭವನವನ್ನು ಬಿ.ಡಿ.500,000 ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಮನಾಮದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಸಭಾಂಗಣ, ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಗ್ರಂಥಾಲಯ, ಆರು ಸಣ್ಣ ಸಭಾಂಗಣಗಳು, ಮೀಟಿಂಗ್ ರೂಮ್ ಗಳು, ಕಚೇರಿ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಮೆಜ್ಜನೈನ್ ಫ್ಲೋರ್ ನಲ್ಲಿ ಶಾಪಿಂಗ್ ಏರಿಯಾಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಮಹೇಶ್ ಜೋಶಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಅತಿಥಿಗಳು ಮತ್ತು ದಾನಿಗಳಿಂದ ವಿವಿಧ ಸಭಾಂಗಣಗಳು ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಯಿತು.

ಮನು ಬಳಿಗಾರ್, ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್ತು ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಆರತಿ ಕೃಷ್ಣ, ಎನ್.ಆರ್.ಕೆ. ಫೋರಂ ಕರ್ನಾಟಕ ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಭಟ್, ಪ್ರಧಾನ ಸಂಪಾದಕರು, ವಿಶ್ವವಾಣಿ ಪತ್ರಿಕೆ; ರವಿ ಹೆಗಡೆ, ಪ್ರಧಾನ ಸಂಪಾದಕರು, ಕನ್ನಡಪ್ರಭ ಮತ್ತು ಸುವರ್ಣ ನ್ಯೂಸ್ ಶ್ರೀ ಗಿರೀಶ್ ರಾವ್ ಹತ್ವಾರ್, ಬರಹಗಾರ ಮತ್ತು ಪತ್ರಕರ್ತ; ಶ್ರೀ ವಿ.ಕೆ. ರಾಜಶೇಖರನ್ ಪಿಳ್ಳೈ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗ್ರೂಪ್ ಆಫ್ ಕಂಪನೀಸ್; ಮೋಹನದೇವ್ ಆಳ್ವ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು-ಅಖಿಲ ಕರ್ನಾಟಕ ಮಕ್ಕಳ ಕೂಟ ಆನಂದ್ ಭಟ್, ಉದ್ಯಮಿ, ಬೆಂಗಳೂರು ಶ್ರೀ ಕೆ ಜಿ ಬಾಬುರಾಜನ್, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕರು, ಬಿಕೆಜಿ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್, ಬಹರೇನ್, ಕತಾರ್ ಮತ್ತು ಒಮಾನ್; ಶ್ರೀ ವಾಕವಾಡಿ ಪ್ರವೀಣ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಫಾರ್ಚೂನ್ ಗ್ರೂಪ್ ಆಫ್ ಹೋಟೆಲ್ಸ್, ಯುಎಇ ಶ್ರೀ ನವೀನ್ ಡಿ ಶೆಟ್ಟಿ, ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕರು, ಎಯುಎಂಎ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ; ಶ್ರೀಮತಿ ಸುಶೀಲಾ ಮುತ್ತಯ್ಯ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ನವೀನ್ ಕುಮಾರ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ರಿಫಾ, ಬಹ್ರೇನ್.

ಕೋವಿಡ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಮೆಟ್ಟಿನಿಂತು ಯೋಜನೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲು 14 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಬಹ್ರೇನ್ ಕನ್ನಡಿಗರಿಗೆ ಇದು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ಷಣವಾಗಿತ್ತು.

ನಂತರ ಸಂಜೆ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ರಾಡಿಸನ್ ಬ್ಲೂ ಹೋಟೆಲ್ ನ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಹಾಲ್ ನಲ್ಲಿ ಸನ್ಮಾನ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಯಿತು.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿ ಬಹ್ರೇನ್ ನ ಭಾರತದ ರಾಯಭಾರಿ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಪಿಯೂಷ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಭವನವನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ ಕನ್ನಡ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು.

See also  ಮುಂಬೈಯ ಕುಲಾಲ ಸಂಘದಿಂದ ಕ್ರೀಡೋತ್ಸವ

ಸಂಘ, ಅದರ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸಮಿತಿ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ಭವನ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲರೂ ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಭಾರತೀಯ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಹೊಸ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

ಬಹ್ರೇನ್ ನ ಆಡಳಿತಗಾರರು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಭಾರತೀಯ ವಲಸಿಗ ಸಮುದಾಯವು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಅವರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

ಕರ್ನಾಟಕ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಶ್ರೀ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಬಿ.ಎಸ್.ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ, ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ, ಅವರು ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದ್ದರೂ ವಿವಿಧ ಕಾರಣಗಳಿಂದ ಅಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ವರ್ಚುವಲ್ ಸಂದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಶ್ರೀ ಪ್ರದೀಪ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಕಿರಣ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸಮಿತಿಯು ಬಹರೇನ್ ಕನ್ನಡ ಸಮುದಾಯ, ಶ್ರೀ ಪ್ರದೀಪ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಕಿರಣ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು.

1,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕನ್ನಡಿಗರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಕನ್ನಡ ಸಂಘದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ಪ್ರದೀಪ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ವಿವಿಧ ಸವಾಲುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಸಂಘವು ತನ್ನ ಸದಸ್ಯರ ದೃಢ ನಿಶ್ಚಯ ಮತ್ತು ದಾನಿಗಳ ಬೆಂಬಲದಿಂದಾಗಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದರು.

ನಮ್ಮ ಬಹುದಿನಗಳ ಕನಸು ನನಸಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಬಹ್ರೇನ್ ನ ಎಲ್ಲಾ ಕನ್ನಡಿಗರಿಗೆ ಇದು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮತ್ತು ಹೆಮ್ಮೆಯ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಶೆಟ್ಟಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ, ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್ತು ಮತ್ತು ಬಹರೇನ್ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಹಲವಾರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಘಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ದಾನಿಗಳಿಗೆ ಅವರು ಧನ್ಯವಾದ ಅರ್ಪಿಸಿದರು. ಅವರು ಶ್ರೀ ವರ್ಗೀಸ್ ಕುರಿಯನ್ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಉಲ್ಲೇಖ ಮಾಡಿದರು, ಅವರು ಯೋಜನೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಯಾವುದೇ ಮುಂಗಡವಾಗಿ ಪಡೆಯದೆ ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡರು.

ಡಾ.ಆರತಿ ಕೃಷ್ಣ, ಶ್ರೀ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಭಟ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ರವಿ ಹೆಗಡೆ ಅವರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಅವರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

ಭವನವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಕೇಂದ್ರವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಇಡೀ ಗಲ್ಫ್ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಕನ್ನಡ ಕೇಂದ್ರವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕನ್ನಡ ಭವನವನ್ನು ತೆರೆಯುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಬಹರೇನ್ ನಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಂಘ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಸಮುದಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ, ಪರಂಪರೆ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ, ಕ್ರೀಡೆ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಬಹರೇನ್ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದ ನಡುವಿನ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳ ಕೇಂದ್ರವಾಗುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಅತಿಥಿಗಳಾದ ಬಹ್ರೇನ್ ಕಿಂಗ್ ಡಮ್ ನ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಗವರ್ನರೇಟ್ ನ ವಾರ್ತಾ ಮತ್ತು ಅನುಸರಣೆಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಶ್ರೀ ಯೂಸುಫ್ ಲೋರಿಯವರು, ಹೊಸ ಕಟ್ಟಡದ ಉದ್ಘಾಟನೆಗಾಗಿ ಕನ್ನಡ ಸಂಘದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು. ಗವರ್ನರ್ರೇಟ್ ನ ದತ್ತಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಘದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಅವರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

See also  ಲಕ್ನೋ: ಲಕ್ನೋ, ಕಾನ್ಪುರಕ್ಕೆ 42 ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬಸ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಯೋಗಿ ಸರ್ಕಾರ

ಸಭಿಕರನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಡಾ.ಆರತಿ ಕೃಷ್ಣ, ಈ ಯೋಜನೆಗೆ ಕನ್ನಡಿಗರು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಮುದಾಯದ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ದೊರೆತ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

ಶ್ರೀ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಭಟ್ ಅವರು ಸಭಿಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಬಹರೇನ್ ಕನ್ನಡಿಗರಿಗೆ ದೀರ್ಘ ಹೋರಾಟದ ನಂತರ ಭಾವನಾವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೋರಾಟವನ್ನು ನೆನಪಿಸುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ, ಇದರಿಂದ ಸಂತೋಷವು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೆನಪಿಸಿದರು. ಕರ್ನಾಟಕದ ಹೊರಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಕನ್ನಡಿಗರನ್ನು ಸರ್ಕಾರವು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ವಿ.ಕೆ.ರಾಜಶೇಖರನ್ ಪಿಳ್ಳೈ, ಶ್ರೀ ಮೋಹನದೇವ್ ಆಳ್ವ, ಶ್ರೀ ಆನಂದ್ ಭಟ್, ಶ್ರೀ ಕೆ.ಜಿ.ಬಾಬುರಾಜನ್, ಶ್ರೀ ನವೀನ್ ಡಿ ಶೆಟ್ಟಿ, ಶ್ರೀಮತಿ ಸುಶೀಲಾ ಮುತ್ತಯ್ಯ ಶೆಟ್ಟಿ, ಶ್ರೀ ನವೀನ್ ಕುಮಾರ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಶ್ರೀ ಆಸ್ಟಿನ್ ಸಂತೋಷ್, ಭಾವನಾ ಕಟ್ಟಡ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ಅಮರನಾಥ ರೈ, ನಿಧಿ ಸಂಗ್ರಹಣಾ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ಅಮರನಾಥ ರೈ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಸಂಘ ಬಹರೇನ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ ಡಿ.ರಮೇಶ್ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

ಯೋಜನೆಯ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ ದಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ಭಾವನಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ತರುವಲ್ಲಿ ಅವಿರತವಾಗಿ ಶ್ರಮಿಸಿದ ಸಂಘದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ ಪ್ರದೀಪ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಶ್ರೀ ಕಿರಣ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರು ಸಭಿಕರಿಂದ ಶ್ಲಾಘನೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ವಿವಿಧ ಮನರಂಜನಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಸಂಘದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಶ್ರೀ ಕಿರಣ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರು ಶ್ರೀ ದೀಪಕ್ ಪೇಜಾವರ, ಶ್ರೀಮತಿ ಸಂಧ್ಯಾ ಪೈ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಮತಿ ಪೂರ್ಣಿಮಾ ಜಗದೀಶ್ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಿರೂಪಿಸಿದರು.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

12792
NewsKannada

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು