News Kannada
Tuesday, February 07 2023

ಹೊರನಾಡ ಕನ್ನಡಿಗರು

ಅಬುಧಾಬಿ: ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ರಂಜಿಸಿದ ಕೊಂಕಣಿ ನಾಟಕ ಸಿಕೇರಾಮ್ ಡ್ರೈವರ್

abu-dhabi-konkani-play-sikaram-driver-attracts-audiences
Photo Credit : By Author

ಅಬುಧಾಬಿ: ಯುಎಇಯ ಕೊಂಕಣಿ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಘಟನೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾದರು. ನವಂಬರ್ 19 ರಂದು ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಸೇಂಟ್ ಜೋಸೆಫ್ ಚರ್ಚ್ ನ ಶಾಲೆಯ ಆಡಿಟೋರಿಯಂನಲ್ಲಿ   “ಸಿಕೇರಾಮ್ ಡ್ರೈವರ್” ಎಂಬ ಕೊಂಕಣಿ ನಾಟಕವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು.

ರೋಮಾಂಚಕ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕೆಸಿಒ ಸದಸ್ಯರ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಪರಿಚಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಜೆ ೭.೧೦ ಕ್ಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಕೊಂಕಣಿಯ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಫಾದರ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡೋಜಾ ಅವರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ  ವಿವೇಕ್ ಸೆರಾವೊ ಸೇಂಟ್ ಪಾಲ್ ಕ್ಯಾಥೊಲಿಕ್ ಚರ್ಚ್ ಮುಸ್ಸಾಫಾದ ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಿಷ್ ಪಾದ್ರಿ ಮೊದಲು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದದಿಂದ ನಾಟಕ ಪ್ರಾರಂಭವಯಿತು.

ಫಾದರ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸಿಮ್ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಹಾಗೂ ಕೊಂಕಣಿ ಸಮುದಾಯದ ಭಾಗವಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು,  ವಿವೇಕ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸೆರಾವೊ  ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಕೆಸಿಒ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೇಸನ್ ಕೊರಿಯಾ ಅವರು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆತ್ಮೀಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಸ್ವಾಗತವನ್ನು ನೀಡಿದ ವೇದಿಕೆಗೆ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದರು. ಹಾಗೂ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹಲವಾರು ಕೆಸಿಒ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ  ಸಭಿಕರಿಗೆ ವಿವರಿಸಿದರು. ಅಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಆತ್ಮದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಹತ್ತಿರಕ್ಕೆ ತರುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯ ಪ್ರಾಯೋಜಕರಾದ  ಮೈಕೆಲ್ ಡಿಸೋಜಾ,  ಆಲ್ವಿನ್ ಕ್ರಾಸ್ಟಾ, ಅಲ್ ಮಜ್ರೂಯಿ ಮತ್ತು ಕ್ಲೆವಿ ಆಟೋ ಸರ್ವೀಸಸ್ ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಲಿಯೋ ರೊಡ್ರಿಗಸ್, ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅಲ್ ಖಲೀದಿಯಾ ಗ್ರೂಪ್ ಬೆನೆಡಿಕ್ಟ್ ಪಿಂಟೋ ,  ಗ್ಲೋಬ್ಲಿಂಕ್ ವೆಸ್ಟ್ಸ್ಟಾರ್ ಶಿಪ್ಪಿಂಗ್ನ ವಾಣಿಜ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕ್ಲಾರೆನ್ಸ್ ಕಾರ್ನೆಲ್   ಮತ್ತು ಹೈಸ್ನಾ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಎಲ್ಎಲ್ಸಿ ಅಬುಧಾಬಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ರೊನಾಲ್ಡ್ ಪಿಂಟೋ,  ಕೆಸಿಒ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೇಸನ್ ಕೋರಿಯಾ ಅವರಿಗೆ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಹ-ಪ್ರಾಯೋಜಕರಾದ ಮ್ಯಾನೇಜಿಂಗ್ ರೀಗಲ್ ಫರ್ನಿಶಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ನ ನಿರ್ದೇಶಕ  ವಾಲ್ಟರ್ ಅಲ್ಮೇಡಾ – ,  ಮ್ಯಾನೇಜಿಂಗ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಅಟ್ ಎವರ್ ಈಸಿ ಎಕ್ವಿಪ್ಮೆಂಟ್ ರೆಂಟಲ್ &ಎಎಂಪಿ; ರಿಪೇರಿಂಗ್ ಎಲ್ಎಲ್ಸಿ  ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ  ಮೈಕೆಲ್ ಮೊರಾಸ್, ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅಡ್ವೈಸರಿ / ಡಿಜಿಟಲ್-ವಿಲೇಜ್ ಟಿವಿಯ   ವಲೇರಿಯನ್ ಡಾಲ್ ಮೈಡಾ ಅವರನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೇಸನ್ ಕೊರಿಯಾ, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷೆ  ಸಂಧ್ಯಾ ವಾಜ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು.

ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತ ನಟನಾ ಕೌಶಲ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ, ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನಟರಾದ ವಿನ್ಸಿ ಲೋಬೊ, ಸಿಂಥಿಯಾ ಮೆಂಡೊಂಕಾ ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಅವರ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಉತ್ತೇಜನ ಒದಗಿಸಿದರು.   ಹಾಸ್ಯನಟ ಸುನಿಲ್ ಸುವರ್ಣ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಸೆಳೆದರು.  ನಟಿ ಆಶಾ ಕೊರಿಯಾ ಅವರ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಹಾಸ್ಯ ಪ್ರಜ್ಞೆಯಿಂದ ಜನರು ನಗೆಗಡಲಲ್ಲಿ ತೇಲಿದರು. ನಾಟಕವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರೂಪಿಸಿದ ಬಹುಮುಖ ನಟ ಡೋನಿ ಕೊರಿಯಾ  ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಡೈಲಾಗ್ ಡೆಲಿವರಿ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥ ನಟನೆ ಜನರ ಹೃದಯಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿತು.  ಮೆಲ್ವಿನ್ ಮತ್ತು ರೋಹನ್ ಕಲಾಕುಲ್ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ನಿರ್ವಹಣೆ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ನಾಟಕಕ್ಕೆ. ಶರಣ್ ಡಿಸೋಜಾ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ವೇದಿಕೆ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್  ಮತ್ತು ಬ್ರಾಡ್ ವೇ ಈವೆಂಟ್ ನಿಂದ ಧ್ವನಿ ಮತ್ತು ದೀಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು ನಾಟಕದ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ  ಅಪಾರ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು.

See also  ಬೆಂಗಳೂರು: ಈದ್ಗಾ ಮೈದಾನ ಪ್ರಕರಣ, ಕಾನೂನು ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಸಿದ್ದವಾದ ವಕ್ಫ್ ಮಂಡಳಿ

ಎಲ್ಲಾ ನಾಟಕ ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಕೆಸಿಒ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ  ಲಿಯೋ ರೊಡ್ರಿಗಸ್,  ಡಾಲ್ಫಿ ವಾಸ್ ಮತ್ತು .ಬೆನೆಟ್ ಡಿ’ಮೆಲ್ಲೊ . ಡೋನಿ ಕೊರಿಯಾ ತಂಡದ ಹಿಂದಿನ ಮೆದುಳನ್ನು ಹೂವುಗಳು, ಶಾಲು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣಿನ ಬುಟ್ಟಿ ನೀಡಿ ಗೌರವದಿಂದ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

11671
Media Release

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು