News Kannada
Wednesday, March 29 2023

ಹೊರನಾಡ ಕನ್ನಡಿಗರು

ಅಬುಧಾಬಿ: ಕೊಂಕಣಿ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಯ 28ನೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ವಿವೇಕ್ ಸೆರಾವೊ ಆಯ್ಕೆ

Mr. Vivek SERRAO to lead KCO, Abu Dhabi’s premier Konkani Organization for the year 2023-2024
Photo Credit : News Kannada

ಅಬುಧಾಬಿ: ಅಬುಧಾಬಿಯ ಕೊಂಕಣಿ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಯ 28ನೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಹಿರೇಬೈಲು ಮೂಲದ ವಿವೇಕ್ ಸೆರಾವೊ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 13, 2023 ರಂದು ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಾರ್ಷಿಕ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆ ನಡೆಯಿತು. ವಿವೇಕ್ ಕಳೆದ 24 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಯುಎಇಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 2000 ರಿಂದ ಸಂಘಟನೆಯ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ವಿವೇಕ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಎಚ್ಆರ್ ನಲ್ಲಿ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ ನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹಿಂದಿನ ಸಮಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಯೋಜಕರಾಗಿ, ಕ್ರೀಡಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ, ಮನರಂಜನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದರು.  ಅವರು 2020-21ನೇ ಸಾಲಿನ ಕೆಸಿಒ ರಜತ ಮಹೋತ್ಸವ ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದರು.

ಈ ಮೊದಲು ವಿವೇಕ್ ಸೆರಾವೊ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ ಪೆರೇಡಾಲಾ ಯುಎಇಯಲ್ಲಿ ವೈಎಸ್ಎಂ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದರು. ಭಾಷಣ, ಕಂಪರ್, ಈವೆಂಟ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್, ಕ್ರೀಡೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಕೌಶಲ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ವಿವೇಕ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಸಮರ್ಥ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿರುವ ಸಂಧ್ಯಾ ವಾಸ್ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಫಿಸಿಯೋಥೆರಪಿಸ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಬುಧಾಬಿಯ ಕಾರ್ನಿಚೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ 14 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇವರು ಕಳೆದ 19 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಯುಎಇಯಲ್ಲಿದ್ದು, ಮಂಗಳೂರಿನ  ಕಿನ್ನಿಗೋಳಿ ಮೂಲದವರು.  ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಾಗಿದ್ದು,  ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕೆಸಿಒ ಥ್ರೋಬಾಲ್ ತಂಡವನ್ನು ನಾಯಕಿಯಾಗಿ ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ಕೆಸಿಒ  ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ, ಕ್ರೀಡಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ, ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂರು ದಶಕಗಳಿಂದ ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ನೋಯೆಲ್ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಅವರನ್ನು 2023ನೇ ಸಾಲಿನ ಖಜಾಂಚಿಯಾಗಿ ಮರು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ನೋಯೆಲ್ ಮೂಲತಃ ಮಂಗಳೂರಿನ ಕಿರೆಮ್ ಪ್ಯಾರಿಷ್ ಮೂಲದವರಾಗಿದ್ದು, ಬಿಸಿನೆಸ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ ನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಬ್ಯೂಷನ್ ಎಸ್ಟಾಬ್ಲಿಷ್ ಮೆಂಟ್ ನಲ್ಲಿ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕ್ರೀಡೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪ್ರೇಮಿ. ನೋಯೆಲ್ ಭಾರತೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಗುಂಪಿನ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಟೋಸ್ಟ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್‌ ಸಕ್ರಿಯ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಕ್ಲಬ್ ಮತ್ತು ಜಿಲ್ಲಾ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಚುನಾವಣಾ ಅಧಿಕಾರಿ ಲೀನಾ ಡಿಸೋಜಾ ಅವರು ರಹಸ್ಯ ಮತದಾನದ ಮೂಲಕ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತ ಚುನಾವಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿ ಚುನಾಯಿತ ಸದಸ್ಯರ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದರು. ಚುನಾಯಿತ ಸದಸ್ಯರು ಹಿರಿಯ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ ನಂತರ ತಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸಮಿತಿಯ ಉಳಿದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿದರು:

ಸಂಘಟನೆ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿವರ:

ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು: ಕ್ಲೌಡಿಯಾ ಲಿಡಿಯಾ ಲೋಬೊ
ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ: ಲಿಯೋನೆಲ್ ಸಲ್ಡಾನ್ಹಾ
ಮನರಂಜನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ: ಜೇಸನ್ ಕೊರಿಯಾ
ಕ್ರೀಡಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ: ಸೆಬಾಸ್ಟಿಯನ್ ಪೈಸ್
ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಯೋಜಕಿ: ಅಕ್ಷತಾ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್
ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧಕ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ವಿತರಣೆ ಸಂಯೋಜಕ:  ಫ್ರಾಂಕ್ಲೈನ್ ಡಿ’ಕುನ್ಹಾ
ಕೆಸಿಒ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಸಲಹೆಗಾರ: ಸಿಎ ವಲೇರಿಯನ್ ಡಾಲ್ಮೈಡಾ
ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯರು:  ಲಿಯೋ ರೊಡ್ರಿಗಸ್, ಶ್ರೀ ಡಾಲ್ಫಿ ವಾಜ್ ಮತ್ತು ಬೆನೆಟ್ ಡಿ’ಮೆಲ್ಲೊ

See also  ವಿಜಯ ಸಂಕಲ್ಪ ಅಭಿಯಾನ ಯಶಸ್ವಿಗೊಳಿಸಿ: ಸಚಿವ ಪ್ರಭು ಚವ್ಹಾಣ

ಸಂಘಟನೆ ಸಮಾಜಿಕ, ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆ: ಕೆಸಿಒ 28 ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿರುವುದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸು ಮತ್ತು ಜನಪ್ರಿಯತೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಸಂಸ್ಥೆ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ.  ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಸಾಮಾಜಿಕ, ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.  ಸಂಸ್ಥೆ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಲಾದ  ಹಾಸ್ಯ ನಾಟಕ  ” ಸಿಕೇರಂ ಡ್ರೈವರ್” 2022 ರಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಗಳಿಸಿತು.

ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೇತನ, ನೆರವು:  ಕೆಸಿಒ ಯುಎಇ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಮೂಲಕ ಸಮಾಜ ಹಿತ ಕಾರ್ಯ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷ ಹತ್ತು ಹಲವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿಲು ಚಿಂತಿಸಿದೆ.

ನಿರ್ಗಮನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ:  ನಿರ್ಗಮನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೇಸನ್ ಕೊರಿಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಅದ್ಭುತ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಿತಿ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಜೇಸನ್  ಸಂಸ್ಥೆಯ ಧ್ಯೇಯ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ ಕಾರ್ಯ ಮಾಡಿದರು.  ಹೊಸದಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವಿವೇಕ್ ಸೆರಾವೊ ಅವರು 2023 ರ ಕೆಸಿಒ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಅನುಭವಿಗಳ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಕೆಸಿಒವನ್ನು ಉನ್ನತ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.

ಕೆಸಿಒ ಬಗ್ಗೆ: ಕೊಂಕಣಿ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಸ್ಥೆ (ಕೆಸಿಒ) ಯುಎಇ, ಜಿಸಿಸಿ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮತ್ತು ಅರ್ಹ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದಯಾಪರ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಕೆಸಿಒ ಮಂಗಳೂರಿನ ಸಮನ್ವಯದ ಮೂಲಕ ಹಲವಾರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಹಲವಾರು ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಯುಎಇಯೊಳಗೆ ಮತ್ತು ಉಡುಪಿ -ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಕಷ್ಟದಲ್ಲಿರುವವರು, ದೀನದಲಿತರು ಮತ್ತು ನಿರ್ಗತಿಕರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಅನೇಕ ಎನ್‌ಜಿಒಗಳಿಗೆ ಕೆಸಿಒ ನೆರವು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿವಾಹ, ನೆರವು: ವೈಟ್ ಡವ್ಸ್, ಸ್ನೇಹಸದನ್, ಜೀವಧಾನ್, ಸಮನ್ವಾಯ, ಸಾನಿಧ್ಯ-ಗಣೇಶ್ ಸೇವಾ ಟ್ರಸ್ಟ್, ಶಾಂತಿ ಕಿರಣ್ ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹ ಚಾರಿಟಬಲ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಕೆಸಿಒ ಸಾಮಾಜಿಕ-ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದೆ. ಕೆಸಿಒ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೀನದಲಿತರ ಸಮುದಾಯ ವಿವಾಹಗಳನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪ್ರಾಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಪ್ರಾಯೋಜಕರು ಮತ್ತು ದಾನಿಗಳ ಅಪಾರ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಕೆಸಿಒ ಯುಎಇ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಉದಾತ್ತ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಹಾನ್ ಪೂರ್ವಜರ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ  ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ.  ಅಬುಧಾಬಿಯ ಕೊಂಕಣಿ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಕೇಂದ್ರ ಬಿಂದುವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಹೊಸ ಸಮಿತಿಯು ಸಾಮಾಜಿಕ-ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದೆ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

44
News Kannada

The most exciting, trusted and preferred news websites of Karnataka and Kannadigas around the world.

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು