News Kannada
Friday, February 03 2023

ಮೈಸೂರು

ಮೈಸೂರು: ಅರಸೀಕೆರೆ-ಮೈಸೂರು ರೈಲ್ವೆ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನೈಋತ್ಯ ರೈಲ್ವೆ ಜಿಎಂ

South Western Railway (SWR) GM inspects Arasikere-Mysuru Railway Section
Photo Credit : By Author

ಮೈಸೂರು: ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯ ನೈರುತ್ಯ ರೈಲ್ವೆಯ ಪ್ರಧಾನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸಂಜೀವ್ ಕಿಶೋರ್, ವಿವಿಧ ವಿಭಾಗಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಮತ್ತು ವಿಭಾಗೀಯ ರೈಲ್ವೆ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾದ ರಾಹುಲ್ ಅಗರ್ ವಾಲ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ 166 ಕಿ.ಮೀ ಉದ್ದದ ಅರಸೀಕೆರೆ-ಮೈಸೂರು ಅಗಲ ಗೇಜ್ ವಿಭಾಗದ ವಾರ್ಷಿಕ ತಪಾಸಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದರು.

ಈ ತಪಾಸಣೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ರೈಲು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸುರಕ್ಷತಾ ಅಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಒದಗಿಸಲಾದ ವಿವಿಧ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಮೈಸೂರು ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಮುಖ ಜಂಕ್ಷನ್ ನಿಲ್ದಾಣವಾದ ಅರಸೀಕೆರೆ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಕ್ರ್ಯೂ ಲಾಬಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಜಿಎಂ, ಲೋಕೋ ಪೈಲಟ್ ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂವಾದ ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಕರ್ತವ್ಯದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು. ರೈಲು ನಿರ್ವಹಣೆ, ಅದರ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೈಸೂರು ವಿಭಾಗದ ಸ್ಥಳಾಕೃತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ‘ಟಿಪ್ಸ್ ಟು ಲೋಕೋ ಪೈಲಟ್ಸ್’ ಕುರಿತ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಅವರು, ಲೋಕೋ ಪೈಲಟ್ ಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರು-ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಜೋಡಿ ಮಾರ್ಗ ವಿಭಾಗದ ವಿದ್ಯುದ್ದೀಕರಣದ ನಂತರ ಯೋಜಿತ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಮತ್ತು ಸರಕು ಸಾಗಣೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅರಸೀಕೆರೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರ್ಡ್ ವಿಸ್ತರಣೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ದರ್ಜೆಗೇರಿಸುವ ಮಾಸ್ಟರ್ ಪ್ಲಾನ್ ಅನ್ನು ಕಿಶೋರ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು. ಅವರು ಲೋಕೋ ಪೈಲಟ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಗಾರ್ಡ್ ಗಳ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಕೊಠಡಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಈ ಮುಂಚೂಣಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಒದಗಿಸಲಾದ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೋದರು, ಅವರಿಗೆ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಸರಿಯಾದ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಅವರು ಆರೋಗ್ಯ ಘಟಕ ಮತ್ತು ರೈಲ್ವೆ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು, ಅಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಮೊದಲ ಅನುಭವವನ್ನು ಪಡೆದರು.

1918ರಲ್ಲಿ ಮೈಸೂರು-ಅರಸೀಕೆರೆ ಮೀಟರ್ ಗೇಜ್ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಗಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಿದಾಗ ನೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಂದಿನ ಮೈಸೂರು ರಾಜ್ಯ ರೈಲ್ವೆ (ಎಂ.ಎಸ್.ಆರ್.) ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಪುನರ್ಸ್ಥಾಪಿತ ಪಾರಂಪರಿಕ ನಿಲ್ದಾಣ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಬಾಗೇಶಪುರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. ನಂತರ ಪರಿಶೀಲನಾ ತಂಡವು ಹಾಸನ ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಶಾಶ್ವತ ವೇ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಕಚೇರಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟೋರ್, ಲೋಕೋ ಪೈಲಟ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಗಾರ್ಡ್ ಗಳಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಕೊಠಡಿ ಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿತು.

ಕಟ್ಟಡದ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಲ್ಲಾ ಶಾಸನಬದ್ಧ ನಿರ್ವಹಣಾ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಲೆವೆಲ್ ಕ್ರಾಸಿಂಗ್ ಗೇಟ್ಸ್, ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ನದಿ ಸೇತುವೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು. ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಅವರು ಹಾಸನ ಮತ್ತು ಬಾಗೇಶ್ಪುರ ನಿಲ್ದಾಣಗಳ ನಡುವೆ ಸುಮಾರು 20 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವೇಗದ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸಹ ನಡೆಸಿದ್ದರು.

See also  17 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಿವೇಶನಕ್ಕೆ ಅಲೆದಾಡುತ್ತಿರುವ ಮೃತ ಯೋಧರ ಪತ್ನಿಯರು!
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

1620
Coovercolly Indresh

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು