News Kannada
Thursday, December 01 2022

ಕ್ರೀಡೆ

ಹರ್ಮನ್ ಪ್ರೀತ್ ಕೌರ್ ಐಸಿಸಿ ತಿಂಗಳ ಮಹಿಳಾ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಭಾಜನರಾದ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಆಟಗಾರ್ತಿ - 1 min read

Harmanpreet Kaur became the first Indian woman player to be awarded the ICC Women's Player of the Month award.
Photo Credit : IANS

ದುಬೈ: ಭಾರತ ತಂಡದ ನಾಯಕಿ ಹರ್ಮನ್‌ಪ್ರೀತ್ ಕೌರ್ ಅವರನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2022 ರ ಐಸಿಸಿ ಮಹಿಳಾ ತಿಂಗಳ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಸೋಮವಾರ ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ.

1999 ರಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂಡದ ಮೊದಲ ಓಡಿಐ ಸರಣಿಯ ಗೆಲುವಿನಲ್ಲಿ 3-0 ಸ್ವೀಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಐಸಿಸಿ ಮಹಿಳಾ ಆಟಗಾರ್ತಿ ತಿಂಗಳಿನ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ವಿಜೇತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

icc-cricket.com ನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾದ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು, ಐಸಿಸಿ ಹಾಲ್ ಆಫ್ ಫೇಮರ್ಸ್, ಮಾಜಿ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನಡುವೆ ನಡೆದ ಜಾಗತಿಕ ಮತದಾನದಲ್ಲಿ ಹರ್ಮನ್‌ಪ್ರೀತ್ ದೇಶಬಾಂಧವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಉಪನಾಯಕಿ ಸ್ಮೃತಿ ಮಂಧಾನ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ನಾಯಕಿ ನಿಗರ್ ಸುಲ್ತಾನಾ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಚೊಚ್ಚಲ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಿರುವುದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಗೆದ್ದಿರುವುದು ಅದ್ಭುತ ಭಾವನೆ. ಸ್ಮೃತಿ ಮತ್ತು ನಿಗರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಾಗ ವಿಜೇತರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವುದು ತುಂಬಾ ವಿನಮ್ರವಾಗಿದೆ. ನನ್ನ ದೇಶವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಲು ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಅಪಾರ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇನೆ. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಏಕದಿನ ಸರಣಿ ಗೆಲುವು ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಕ್ಷಣವಾಗಿ ಉಳಿಯಲಿದೆ ಎಂದು ಹರ್ಮನ್‌ಪ್ರೀತ್ ಗೌರವ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಟಿ20ಐ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ರನ್ ಗಳಿಸದಿದ್ದರೂ ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯದಿದ್ದರೂ, ಹರ್ಮನ್ಪ್ರೀತ್ ನಂತರದ ಏಕದಿನ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿದ್ದರು, ನಂತರ 221 ಸರಾಸರಿಯಲ್ಲಿ 221 ರನ್ ಮತ್ತು 103.27 ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್ನಲ್ಲಿ 221 ರನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸರಣಿಶ್ರೇಷ್ಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಭಾಜನರಾದರು.

“ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ರೀಡೆಯು ಕ್ರೀಡಾ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಆಶೀರ್ವದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ ಮಹಿಳಾ ಆಟಗಾರ್ತಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರುವುದು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ನಾಯಕಿಯಾಗಿ ನನಗೆ ವಿಶೇಷ ಮನ್ನಣೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳಾ ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ನಾಯಕರಾಗಿರುವ ಹರ್ಮನ್ಪ್ರೀತ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 221 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಅವರು, ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಅಜೇಯ 74 ರನ್ ಗಳೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ತಂಡವನ್ನು ಅಂತಿಮ ಗೆರೆಯಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು, ಎರಡನೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಂಡಕ್ಕಾಗಿ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಸರಣಿಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಮೊದಲು, ಅಜೇಯ 143 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು, ಇದು ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್ ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಎರಡನೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಾಕ್, 1999 ರಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂಡಕ್ಕೆ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮೊದಲ ಏಕದಿನ ಸರಣಿ ಗೆಲುವನ್ನು ಮುದ್ರೆಯೊತ್ತಿತು ಮತ್ತು ತದನಂತರ, ಲಾರ್ಡ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ೩-೦ ಸರಣಿ ಸ್ವೀಪ್.

“ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಸ್ವರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಹರ್ಮನ್ಪ್ರೀತ್ ತನ್ನ ಆಟವನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಹಂತಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ನ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎಂದಿನ ಪಟಾಕಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಾಳೆ,” ಎಂದು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟರ್, ಐಸಿಸಿ ಹಾಲ್ ಆಫ್ ಫೇಮರ್ ಮತ್ತು ಮತದಾನ ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯೆ ಲಿಸಾ ಸ್ಥಾಲೇಕರ್ ಹೇಳಿದರು.

See also  ವಿಶ್ವಕಪ್: ಟಾಸ್ ಗೆದ್ದು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಪಾಕ್
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

30409

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು