News Kannada
Thursday, March 23 2023

ವಿಜಯಪುರ

ಸಮರ್ಥ ಕುಲಕರ್ಣಿ: ವಿಜಯಪುರದ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರತಿಭೆ

Samarth Kulkarni, a blooming cricketing talent of Vijayapura
Photo Credit : By Author

ವಿಜಯಪುರ: ಕುಟುಂಬದ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಮಾಡುವ ಹಂಬಲ ಇದ್ದರೆ ಯಾವುದೇ ಮಗು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಕರ್ನಾಟಕದ ವಿಜಯಪುರದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಇದು ನಿಜವಾಗಿದೆ.

ಈ ಯುವ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಈಗಾಗಲೇ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅಲೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಸಮರ್ಥ್ ಲೆಗ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹೆಬ್ಬಾಳದ ಜೈನ್ ಹೆರಿಟೇಜ್ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ 9 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಅಂಡರ್ 14 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದಾಗ ಸಮರ್ಥ್ ಅವರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು. 2023 ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ದಕ್ಷಿಣ ವಲಯ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಸಾಧಾರಣ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೇವಲ 4 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು 17 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಗೋವಾ ವಿರುದ್ಧ 5, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ವಿರುದ್ಧ 4, ಪಾಂಡಿಚೆರಿ ವಿರುದ್ಧ 3 ಮತ್ತು ಕೇರಳ ವಿರುದ್ಧ 5 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು. ಸಮರ್ಥ್ ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನವು ಅವರನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ಪರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದ ಬೌಲರ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ವಲಯದಲ್ಲಿ 3 ನೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದ ಬೌಲರ್ ಆಗಿ ಮಾಡಿತು.

ಬಿಜಾಪುರದ ಕರ್ನಾಟಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್ ಪರ ಆಡುವ ಮೂಲಕ ಸಮರ್ಥ್ ಅವರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರಯಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ನಂತರ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರಾಗಿರುವ ತಮ್ಮ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ತೆರಳಿದರು. ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ, ಸಮರ್ಥ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್ಗಾಗಿ ಆಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ತರಬೇತುದಾರರ ಮೇಲೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದರು.

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಮತ್ತು ಲೆಗ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಆಗಿರುವ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಹಜೇರಿ ಅವರು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೂ ಸಮರ್ಥ್ ಅವರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಶಾಂತ್ ಸಮರ್ಥ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಆಟದ ಮೂಲ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

“ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌಶಲ್ಯದ ಹೊರತಾಗಿ, ಸಮರ್ಥ್ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿಯೂ ಉತ್ತಮರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅಧ್ಯಯನ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಡುವೆ ತಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಮರ್ಥ್ ಅವರ ಅಧ್ಯಯನ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಎರಡಕ್ಕೂ ಅವರ ಸಮರ್ಪಣೆ ಅವರನ್ನು ಅನೇಕ ಯುವ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಿಗೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿಸಿದೆ ” ಎಂದು ಅವರ ಹೆಮ್ಮೆಯ ತಂದೆ ವಿನಯ್ ಕುಲಕರ್ಣಿ ಹೇಳಿದರು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಮಟ್ಟದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವುದು ತಮ್ಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಮರ್ಥ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಜೂನಿಯರ್ ಮಟ್ಟದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರ ಪ್ರದರ್ಶನ, ನನ್ನ ಹೆತ್ತವರ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ನನ್ನ ತರಬೇತುದಾರರ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನನ್ನ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

See also  ಔರಾದ: ಸುಗಮ ಬಸ್ ಸಂಚಾರ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಕಲ್ಪಿಸುವಂತೆ ಕರವೇ ಒತ್ತಾಯ

ಸಮರ್ಥ್ ಕುಲಕರ್ಣಿ ಯುವ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ ಕ್ರಿಕೆಟರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅಪಾರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅವರ ಸಾಧನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಆಟ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಬಗೆಗಿನ ಅವರ ಬದ್ಧತೆಯು ಅವರನ್ನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಭರವಸೆಯ ಯುವ ಪ್ರತಿಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ “ಎಂದು ಪ್ರಶಾಂತ್ ಹಜೇರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅವರ ಪ್ರಯಾಣವು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ರೋಮಾಂಚನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ಆಟದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಸಮರ್ಪಣೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ನಾವು ಶುಭ ಹಾರೈಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹಜೇರಿ ಹೇಳಿದರು.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

29734
Firoz Rozindar

Read More Articles

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು