News Kannada
Friday, September 22 2023
ವಿದೇಶ

ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್: ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಚೀನಾವನ್ನು ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ ನ್ಯಾಟೋ

For the first time, NATO has declared China a security threat
Photo Credit :

ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್: ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟವಾದ ನ್ಯಾಟೋ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಚೀನಾವನ್ನು ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದು, ಬೀಜಿಂಗ್ ನ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಲವಂತದ ನಡವಳಿಕೆಗಳು ಗುಂಪಿನ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ, ಇದು ರಷ್ಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಭಾವ್ಯ ಯುದ್ಧೋಪಾದಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸ್ಪೇನ್ ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಾಯಕರು ಒಪ್ಪಿದ ನ್ಯಾಟೋದ ಹೊಸ 10 ವರ್ಷಗಳ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ನೀಲನಕ್ಷೆ, ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗಿನ ವ್ಯೂಹಾತ್ಮಕ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ, ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗಾಗಿ “ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ” ಸೈಬರ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಏಷ್ಯಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕರೆದಿದೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮಗಳು  ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಏಷ್ಯಾ ಪೆಸಿಫಿಕ್ 4ರ ಅತಿಥಿಗಳ ಗುಂಪಿನ ಭಾಗವಾಗಿ ನಡೆದ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಪ್ರಧಾನಿ ಆಂಥೋನಿ ಅಲ್ಬನೀಸ್, ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಜಗತ್ತು ತನ್ನ ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ನ್ಯಾಟೋ ಕುರಿತ ಚೀನಾದ ಟೀಕೆಯನ್ನು ಅವರು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಶೃಂಗಸಭೆಯು “ಅತ್ಯಂತ ಯಶಸ್ವಿ” ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು ಎಂದು ಸಿಡ್ನಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು  ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

“ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲಿನ ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ಜಗತ್ತು ಒಗ್ಗೂಡುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಿಯಮ-ಆಧಾರಿತ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ನಮ್ಮ ಹಂಚಿಕೆಯ ಮೌಲ್ಯಗಳ ಮರುಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಅಲ್ಬನೀಸ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ನಮ್ಮ ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಈ ನ್ಯಾಟೋ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. 30 ಸದಸ್ಯರ ಮೈತ್ರಿಕೂಟವು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ರಷ್ಯಾವನ್ನು “ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಭದ್ರತೆಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ಮತ್ತು ನೇರ ಬೆದರಿಕೆ” ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು, ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲಿನ ಅದರ “ಕ್ರೂರ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಆಕ್ರಮಣ” ಯುರೋಪಿನ ಭದ್ರತಾ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ  ಎಂದು ಖಂಡಿಸಿತು.

See also  ಆಸ್ಕರ್‌ ವೇದಿಕೆ ಮೇಲೆ ಸಹನಟನಿಗೆ ನಟ ವಿಲ್‌ ಸ್ಮಿತ್ ನಿಂದ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ!
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

30409

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು