News Kannada
Tuesday, October 04 2022

ಬೆಂಗಳೂರು

ಬೆಂಗಳೂರು: ‘ಬಾಷ್’ ಇಂಡಿಯಾದ ಮೊದಲ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ - 1 min read

Ahmedabad: Gujarat will be a twin city, multi-modal connectivity hub: PM
Photo Credit :

ಬೆಂಗಳೂರು: 800 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಬಾಷ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮೊದಲ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಗುರುವಾರ ವರ್ಚುವಲ್ ಆಗಿ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.

ಬಾಷ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಅನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ಈ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಕ್ಕೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ. , ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಆಲೋಚಿಸುವಂತೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ 25 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಗುರಿಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲು ಬಾಷ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದರು.

“ಇದು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಬಾಷ್ ಇಂಡಿಯಾ ಎರಡಕ್ಕೂ ವಿಶೇಷ ವರ್ಷವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ರಾಷ್ಟ್ರವು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ 75 ನೇ ವರ್ಷವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಾಷ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವದ ಒಂದು ಶತಮಾನವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ. 100 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಬಾಷ್ ಒಂದು ಜರ್ಮನ್ ಕಂಪನಿಯಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ಈಗ ಅದು ಜರ್ಮನ್ ನಂತೆ ಭಾರತೀಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಜರ್ಮನ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಇಂಧನಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಬಾಷ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು 800 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು 10,000 ಸಹವರ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 76 ಎಕರೆ ವಿಸ್ತೀರ್ಣದ ಈ ತಾಣವು ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಗಳು, ಸಂದರ್ಶಕರು ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಸುಸ್ಥಿರತೆ, ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ ಅನುಭವದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಅವರು ಬಾಷ್ ಇಂಡಿಯಾ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

“ಬಾಷ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಸ್ಪಾರ್ಕ್.ಎನ್ಎಕ್ಸ್ಟಿ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನ ಉದ್ಘಾಟನೆಯ ಭಾಗವಾಗಲು ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಈಗ ಹಲವಾರು ದಶಕಗಳಿಂದ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಅನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಲು ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಬೆಂಗಳೂರು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

“ಈ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಮತ್ತು ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಅಲ್ಲದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳೆರಡರಲ್ಲೂ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ನಗರದ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಏರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾರ್ಕ್.ಎನ್ಎಕ್ಸ್ಟಿ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರ ಕೇಂದ್ರಿತ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಲು ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ಗಳಿಗೆ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕೆಲಸದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಾಬರ್ಟ್ ಬಾಷ್ ಜಿಎಂಬಿಎಚ್  ನಿರ್ವಹಣಾ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಂಬಂಧಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕ ಫಿಲಿಜ್ ಆಲ್ಬ್ರೆಕ್ಟ್ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

See also  ಗುರುದ್ವಾರದ ಮೇಲೆ ನಡೆದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಜೈ ಶಂಕರ್‌!

ಬಾಷ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಬಾಷ್ ಗ್ರೂಪ್  ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೌಮಿತ್ರ ಭಟ್ಟಾಚಾರ್ಯ ಮಾತನಾಡಿ, “ಕಳೆದ 100 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಾಷ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಈ ಯುಗದಲ್ಲಿ ನಾವು ಚಲನಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ‘ಚಲನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಮೀರಿದ’ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

“ನಮ್ಮ ಹೊಸ ಸ್ಪಾರ್ಕ್.ಎನ್ಎಕ್ಸ್ಟಿ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನೊಂದಿಗೆ, ಕಂಪನಿಯು ‘ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಆವಿಷ್ಕರಿಸಲಾದ’ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರ ಪರಿಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಆತ್ಮನಿರ್ಭರ ಭಾರತಕ್ಕಾಗಿ ಸರ್ಕಾರದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

30409
Subscribe to our Brand New YouTube Channel

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು