News Kannada
Thursday, June 01 2023
ಬೆಂಗಳೂರು

ಬೆಂಗಳೂರು: ‘ಸ್ಯಾಂಟ್ರೋ ರವಿ’ ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಯ ಪಾರದರ್ಶಕತೆಗೆ ಎಎಪಿ ಆಗ್ರಹ

Aap releases third list of candidates
Photo Credit : Facebook

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪವರ್ ಬ್ರೋಕರ್ ‘ಸ್ಯಾಂಟ್ರೋ ರವಿ’ ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದ (ಎಎಪಿ) ಕರ್ನಾಟಕ ಘಟಕವು ಕರ್ನಾಟಕದ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.

‘ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ ರವಿ’ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕೆ.ಎಸ್.ಮಂಜುನಾಥ್ ಅವರನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್ ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು. ಮಾನವ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆದಾರ ಕಳೆದ ೧೧ ದಿನಗಳಿಂದ ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ. ಪೊಲೀಸ್ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ರಾಜಕಾರಣಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನಂಟು ಹೊಂದಿರುವ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ರವಿ ರಾಜಕೀಯ ಬಿರುಗಾಳಿಯ ಕಣ್ಣಿನಲ್ಲಿದ್ದರು. ಆತನ ವಿರುದ್ಧ ಮಾನವ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ, ಕೊಲೆ, ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ಅಪಹರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕನಿಷ್ಠ 21 ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ.

ಪಕ್ಷದ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಎಎಪಿಯ ಕರ್ನಾಟಕ ಸಂವಹನ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಬ್ರಿಜೇಶ್ ಕಾಳಪ್ಪ, “ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ ರವಿ ಬಂಧನವಾಗಿ ಎರಡು ವಾರಗಳಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ತನಿಖೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ. ಅವರು ಅವನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಅವನನ್ನು ದೂರವಿಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ?

ರವಿಯನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸದೆ ಗುಜರಾತ್ ನಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು, ಗುಜರಾತ್ ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಕಾರಣವೇನು, ರವಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರ ನಡೆಸಿದವರು ಯಾರು ಎಂಬುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕಾಳಪ್ಪ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕೇಳಿದರು.

ರವಿ 1000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದವರ ವಿರುದ್ಧ ಸರ್ಕಾರ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳದಿರುವುದನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಅವರು, ರವಿ ಇಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಪಾದಿಸಿದರು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಇಡಿ, ಸಿಬಿಐ ಅಥವಾ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಏಕೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.

ರವಿ ಅವರ ಪತ್ನಿ ನೀಡಿದ ಕಿರುಕುಳ ದೂರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ತನಿಖೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಎಡಿಜಿಪಿ ಅಲೋಕ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕಾಳಪ್ಪ, ‘ರಾಜಕಾರಣಿಗಳೊಂದಿಗೆ ವೈಟ್ ಕಾಲರ್ ಅಪರಾಧಿಯ ಸಂಪರ್ಕದ ಬಗ್ಗೆ ಎಡಿಜಿಪಿ ಏಕೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿಲ್ಲ? ಅಲೋಕ್ ಕುಮಾರ್ ರಾಜಕೀಯ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮಣಿಯಬಾರದು. ಅವರು ರಾಜಕಾರಣಿಗಳ ಆಜ್ಞೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕುಮಾರ ಕುರ್ಪಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಅತಿಥಿ ಗೃಹದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ರವಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದವರು ಯಾರು ಎಂದು ಕಾಳಪ್ಪ ಕೇಳಿದರು ಮತ್ತು ರವಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾದ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು. ರವಿ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಅಜ್ಮಲ್ ಕಸಬ್ ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದ ಅವರು, ಕಸಬ್ ಇರುವಿಕೆ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಇದೆ ಎಂದು ಗಮನಸೆಳೆದರು.

See also  ಬಂಟ್ವಾಳ: 13 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಲಿದೆ  “ಗ್ರಾಮ ವಿಕಾಸ ಯಾತ್ರೆ” ಗ್ರಾಮದೆಡೆ ಶಾಸಕರ ನಡಿಗೆ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

30409

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು