News Kannada
Thursday, June 01 2023
ಸಂಪಾದಕರ ಆಯ್ಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಉಗ್ರರಿಗೆ ವಿದೇಶಗಳಿಂದ ಕ್ರಿಪ್ಟೋ ಹಣ

ನವದೆಹಲಿ: ಉಗ್ರರಿಗೆ ವಿದೇಶಗಳಿಂದ ಕ್ರಿಪ್ಟೋ ಹಣ
Photo Credit : By Author

ನವದೆಹಲಿ: ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ – ಖೊರಾಸನ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯ (ಐಎಸ್‌ಕೆಪಿ) ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಶನಿವಾರ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್‌ಐಎ) ಆರೋಪಿಗಳಿಗೆ ಕ್ರಿಪ್ಟೋ-ಕರೆನ್ಸಿಗಳ ಮೂಲಕ ಹಣ ಪಾವತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾನುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ವಿದೇಶಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಶಾಂತಿ ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಯತ್ನಿಸಿದ್ದರು ಎಂಬ ಅಂಶ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

ISKP ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಗುಂಪಿನ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ. (ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ) ಸಿಯೋನಿಯನಾಲ್ಕು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪುಣೆ (ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ) ಒಂದು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

ಪುಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ತಲ್ಹಾ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಸಿಯೋನಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅಕ್ರಮ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಶೋಧ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿಯ ಓಖ್ಲಾದ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ದಂಪತಿಗಳಾದ ಜಹಾನ್‌ಝೈಬ್ ಸಮಿ ವಾನಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಹಿನಾ ಬಶೀರ್ ಬೀಗ್ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದೆ. ದಂಪತಿಗಳು ISKP ಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ತನಿಖೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಆರೋಪಿ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಬಾಸಿತ್ ಪಾತ್ರವೂ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿದೆ.

ಶಿವಮೊಗ್ಗ ಸಿಯೋನಿ ಐಎಸ್ ಪಿತೂರಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಶೋಧ ನಡೆಸಿತು. ಶೋಧಿಸಿದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಶಂಕಿತರಾದ ಅಬ್ದುಲ್ ಅಜೀಜ್ ಸಲಫಿ ಮತ್ತು ಶೋಬ್ ಖಾನ್ ಅವರ ವಸತಿ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಆವರಣಗಳು ಸೇರಿವೆ.

‘‘ಶಿವಮೊಗ್ಗ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶದಿಂದ ರೂಪಿಸಿದ ಸಂಚಿನ ಭಾಗವಾಗಿ ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಾರಿಕ್, ಮಾಜ್ ಮುನೀರ್ ಖಾನ್, ಯಾಸಿನ್ ಮತ್ತಿತರರು ವಿದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ನಿರ್ವಾಹಕರಿಂದ ಸೂಚನೆ ಪಡೆದು ಗೋದಾಮು, ಮದ್ಯದಂಗಡಿ ಮುಂತಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿ ದಾಳಿಗೆ ಚಿಂತಿಸಿದ್ದರು. ಆರೋಪಿಗಳು ಅಣಕು ಐಇಡಿ ಸ್ಫೋಟವನ್ನೂ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದೊಡ್ಡ ಪಿತೂರಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಆರೋಪಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಾರಿಕ್ 2022 ರ ನವೆಂಬರ್ 19 ರಂದು ಮಂಗಳೂರಿನ ಕದ್ರಿ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಐಇಡಿ ಸ್ಫೋಟವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ಹೇಳಿದೆ. ಆದರೆ, ಐಇಡಿ “ಅಕಾಲಿಕವಾಗಿ” ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿತ್ತು.

ಅಬ್ದುಲ್ ಸಲಫಿ ಸಿಯೋನಿ ಜಾಮಿಯಾ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಮೌಲಾನಾ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಶೋಬ್ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ಬಿಡಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ. ಸಲಾಫಿ ತನ್ನ ಸಹಚರ ಶೋಬ್ ಜೊತೆ ಸೇರಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವುದು ಮುಸ್ಲಿಮರಿಗೆ ಪಾಪದ ಅಂಶ ಎಂಬ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಮೌಲಾನಾ ಅಜೀಜ್ ಸಲಾಫಿ ನೇತೃತ್ವದ ಗುಂಪು ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ ಭಾಷಣಗಳ ಮೂಲಕ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣದ ಹಲವು ರಾಜ್ಯಗಳ ಮೋಸಗಾರ ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುವಕರನ್ನು ಮೂಲಭೂತವಾದಕ್ಕೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವುದರಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದರು. ಅಲ್ಲದೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಕಲ್ಪನೆ ತೊಡೆದು ಹಾಕಲು ತಯಾರಿ ನಡೆಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

See also  ಬೆಂಗಳೂರು: ಕಾಫಿ ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ಅಮೆಜಾನ್ ಮೂಲಕ 4 ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಬ್ರಾಂಡ್ ಕಾಫಿಪುಡಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಸಿದ್ದತೆ
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

1616

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

[mc4wp_form id="118196"]

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು