News Kannada
Sunday, November 27 2022

ಕ್ರೀಡೆ

ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ ರಿಪೋರ್ಟ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ನಂ.1 ಕ್ರೀಡಾ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿ - 1 min read

Photo Credit : IANS

ಮುಂಬೈ: ಹನ್ಸಾ ರಿಸರ್ಚ್ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ ರಿಪೋರ್ಟ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎಂ.ಎಸ್.ಧೋನಿ ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ.

ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ ಎಂಬುದು ಭಾರತದ 36 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾದ ತೀವ್ರ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಸಮಗ್ರ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ 84% ಮಾನ್ಯತೆ ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಕ್ರೀಡಾ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಜನಪ್ರಿಯ, ಇಷ್ಟಪಡಬಹುದಾದ, ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ, ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ, ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆ, ಫಿಟ್, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಅನುಯಾಯಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಅಪಾರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಅಂಶಗಳು ಅವರನ್ನು ವಿವಿಧ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಬಲವಾದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಆಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಸೋಮವಾರ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಹನ್ಸಾ ರಿಸರ್ಚ್ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಆಶಿಶ್ ಕಾರ್ನಾಡ್ ವರದಿಯ ಮಹತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನ ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ ಒಂದು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗೆ ಒಬ್ಬ ಅನುಮೋದಕನು ತರುವ ಮೌಲ್ಯದ ಸಮಗ್ರ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವಾಗಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿಯುಕ್ತ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿ ಎಂಗೇಜ್ಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆಯ ಒಟ್ಟಾರೆ ರಿಟರ್ನ್ (ಆರ್ಒಐ) ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

“ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ, ನಿಷ್ಠೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ ಶಿಸ್ತಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ವಿನಮ್ರ ತಾರೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬ್ರಾಂಡ್ ಗಳು ಈ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಯಿಂದ ಅನುಮೋದಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಕ್ರೀಡಾ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದನೆಗಾಗಿ ಅತ್ಯಂತ ಆದ್ಯತೆಯ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಯಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಅವರು ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ, ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ, ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಜನಪ್ರಿಯ ಕ್ರೀಡಾ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಸಾನಿಯಾ ಮಿರ್ಜಾ ಕ್ರೀಡಾ ವಿಭಾಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ೧೦ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ಏಕೈಕ ಮಹಿಳಾ ಕ್ರೀಡಾಪಟು ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ (ಬಿಇ) ಸ್ಕೋರ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳಿಗೆ ಶ್ರೇಯಾಂಕ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರ ಅಂತಿಮ ಬಿಇ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಲೈಕಬಿಲಿಟಿ, ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಪ್ರಭಾವ, ಗ್ರಹಿಕೆ, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ, ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ, ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಬಾಲಿವುಡ್ ದಂತಕಥೆ ಅಮಿತಾಭ್ ಬಚ್ಚನ್ ಅವರು ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಯೊಂದಿಗೆ ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿ ಎಂಬ ಒಟ್ಟಾರೆ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಹನ್ಸಾ ರಿಸರ್ಚ್ನ ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಂಡೋಸರ್ ವರದಿಯು ದೇಶದ ಡೊಮೇನ್ಗಳಾದ್ಯಂತ 550 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ, ದೇಶದ 36 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 5100 ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರ ನಡುವೆ ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಣೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

See also  ಎರಡನೇ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸ್ವರ್ಣ ಗೆದ್ದ ಮನು ಭಾಕರ್
ನ್ಯೂಸ್‌ಕನ್ನಡ.ಕಾಂ ಇದರ ಗುಣಮಟ್ಟದ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

How useful was this post?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Vote count: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

This site is protected by reCAPTCHA and the Google Privacy Policy and Terms of Service apply.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

30409

Subscribe Newsletter

Get latest news karnataka updates on your email.

ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು